Jagorar daga A zuwa Z don samun kuɗi akan Youtube

Contents

Wataƙila kun ji labarai da yawa game da mutane marasa ƙima yadda ake samun kudi akan bidiyon YouTube kuma yayi tunanin "Ni ma zan iya yi!". Duk da yake yin dubban dalar Amurka na iya zama kamar an yi nisa, za ku iya fara yin kuɗi daga tashar ku da sauri tare da babban fanbase.

Bi umarnin da ke cikin wannan labarin don ba da damar samun kuɗi don bidiyon ku kuma ku sami kudaden shiga daga tallan YouTube.

Kara karantawa: Zan iya Sayi Awanni Kallon YouTube Domin Samun Kudi

1. Ƙirƙiri da gina tashar YouTube

yadda ake samun-kudi-akan-youtube-Google-account

Fannin rajistar asusun Google

Dandalin YouTube shine inda zaku iya baje kolin fasahar gyara bidiyo da kuma ra'ayoyinku masu ban sha'awa. Don haka, kowane asusun Google yana da tashar YouTube akwai. Bayan haka, ƙirƙirar asusun Google yana ba ku damar amfani da wasu samfuran Google kamar Gmail da Drive.

  • Ƙirƙiri asusu ko amfani da wanda yake. Na gaba, ƙara keywords don masu amfani su sami tashar ku. Kuna iya ƙara kalmomin shiga ta ziyartar Babban sashin ciki Saitunan Tashar. Tabbatar cewa kalmomin ku sun dace da abubuwan ku.
  • Sunan mai amfani zai taimaka tare da ganin tashar amma kuma yana iya zama mai lahani. Idan gajere ne, suna na musamman kuma wanda ba a mantawa da shi ba, zai kasance da sauƙi ga masu sauraron ku su tuna da shi. Idan kuna amfani da asusun da ke akwai, zaku iya canza sunan mai amfani ta hanyar gyara shi akan asusun Google+ naku. Lura cewa za ku iya canza sunan mai amfani har sau 3 kawai kafin ku jira wani lokaci na kwanaki 90 don canza shi baya.

>>>> Ƙara koyo: Sayi awoyi 4000 na kallo akan YouTube mai rahusa [20 mafi kyawun shafuka masu arha]

2. Ƙirƙiri abun ciki

yi-kudi-kan-youtube-ƙirƙirar abun ciki

Sanya shi ga jama'a don lokutan agogon da aka ƙidaya

Ya kamata ku loda bidiyoyin abun ciki masu inganci a cikin madaidaicin adadin lokaci. Bugu da kari, kuna buƙatar saita tsari na yau da kullun da daidaito na aika bidiyo.

  • Yi haƙuri ko da ainihin abun ciki naka bai yi kyau sosai ba. Aiki yana sa cikakke. Yi ƙoƙarin inganta ingancin kowane bidiyo. Za ku sami ƙarin darussa da gogewa a hanya.
  • Inganta ingancin abun cikin ku ta yin amfani da babban kyamarar dijital ko ƙoƙarin fitar da ingantaccen software da dabarun samarwa bayan samarwa. Bayan haka, zaku iya inganta yadda kuke yin fim. Yi amfani da tripod, tambayi aboki don taimako, ko ƙara ƙarin haske zuwa firam. Duk waɗannan abubuwan suna haifar da ingantattun samfuran inganci, suna taimaka muku don jawo hankalin babban adadin masu sauraro. Idan ba kwa son siyan kwan fitilar zoben LED, zaku iya harbi ta taga mai rana ko a waje.
  • Ta hanyar buga abun ciki akai-akai, zaku iya kula da masu biyan kuɗin ku. Masu kallo sukan biyan kuɗi lokacin da kuka buga abun ciki akan ƙayyadadden jadawali kuma ku manne da wannan al'ada.
  • Ka tuna yi wa bidiyonka alama da kalmomin abun ciki tare da kwatance mai jan hankali.

Kara karantawa: Sayi Channel na YouTube | An sami kuɗi Youtube Channel Na Siyarwa

3. Ja hankalin mai kallo

Janyo-ƙarin-masu sauraro-ga-mai yuwuwar-masu biyan kuɗin ku

Ja hankalin ƙarin masu sauraro don yuwuwar masu biyan ku

Yawan masu kallo shine mabuɗin don haɓaka ci gaban tashar ku. Bugu da ƙari, kuna buƙatar mutane su ga tallace-tallace don faɗaɗa kuɗin shiga ku. Babu wani sirri na musamman don jawo hankalin mabiyan, kawai kuna buƙatar ƙirƙirar mafi kyawun abun ciki kuma a ƙarshe, za su zo gare ku.

  • Da farko, za a sami mutanen da ba sa son abin da ka ƙirƙira, amma zai fi kyau ka yi watsi da su. Yi amincewa da kanku kuma kada ku bari wani ra'ayi mara kyau ya shafe ku.
  • Ci gaba da buga abun ciki kuma kuyi ƙoƙarin haɗa masu kallo. Raba su akan Twitter, da Facebook. Sanya bidiyon ku ya isa ga mutane da yawa akan Intanet don haka mabiyan su zama abokan hulɗarku.
  • Har ila yau, yi hulɗa tare da masu kallon ku ta hanyar ba da amsa ga sharhi da yin bidiyo na lokaci-lokaci musamman don amsa damuwa da tambayoyin masu kallo. Hanya mai sauƙi don yin wannan ita ce nuna godiya ga mabiyan ku da kuma haɗi tare da al'umma masu ƙirƙirar abun ciki.

Kara karantawa: Yadda ake tallata tashar ku ta YouTube kyauta?

4. Yi kuɗin bidiyo na ku

Sami-kudi-daga abun cikin ku

Yi kuɗi daga abubuwan ku

Don samun kuɗi akan YouTube, kuna buƙatar kunna yanayin samun kuɗi (haɗa Shirin Abokin Hulɗa na YouTube). Wannan yana nufin kun ƙyale YouTube ya saka tallace-tallace a cikin bidiyon ku. Bugu da kari, kuna kuma buƙatar aikata cewa babu wani keta haƙƙin mallaka a cikin bidiyon ku.

  • Je zuwa www.youtube.com kuma danna "My Channel”A wannan shafin.
  • Danna "Mai sarrafa fayil” mahada a saman shafin.
  • Danna kan tashar kuma kunna samun kuɗi.

Kwararru sun raba: "Ina samun kuɗi akan YouTube ta hanyar darussa na sirri - wannan shine babban tushen samun kudin shiga. Ina kuma samun aiki na yanzu a makaranta saboda suna ganin babban aikina akan YouTube kuma zan iya koyarwa. Hakanan kuna iya samun kuɗi ta wasu hanyoyi masu fa'ida, kamar ta hanyar kuɗin talla ko ɗaukar nauyi." -Timothawus Linetsky (mai shirya kiɗa da malami)

5. Cika bukatun

Abubuwan buƙatu don samun kuɗi

Kuna buƙatar akalla yadda ake siyan lokutan kallon YouTube a cikin watanni 12 na ƙarshe da masu biyan kuɗi 1000 don fara samun kuɗi.

  • Kuna iya kunna kuɗin kuɗin bidiyo kafin aikawa ta danna shafin Monetization da duba akwatin "Kudi da Talla".
  • Don ba da damar samun kuɗi don bidiyon da aka buga, dole ne ku buɗe Manajan Bidiyo kuma danna alamar “$” kusa da bidiyon da kuke son yin kuɗi. Duba akwatin "Kudi da Talla".

Kara karantawa: Yadda Ake Yin Yawo Kai Tsaye A YouTube Yi A 24/7

6. Haɗa tashar zuwa Google AdSense

samun-kudi-kan-youtube-gg-adsense

Tallace-tallace daga Google Adsense

  • Za ka iya shigar Google AdSense kyauta a shafin AdSense. Danna Shiga Yanzu maballin don fara ƙirƙirar asusun. Hakanan, dole ne ku kasance aƙalla shekaru 18 don a ba ku izinin ƙirƙirar ta. Idan kun kasance ƙasa da shekaru, nemi babban taimako.
  • Haka kuma, kuna buƙatar asusun PayPal ko asusun banki da adireshin lissafin kuɗi, tare da wasu mahimman bayanai. Ta wannan hanyar, AdSense zai iya tabbatar da ainihin ku da mai biyan kuɗi.
  • Kuna samun kuɗi kawai don kowane tallan talla da ƙaramin adadin kowane kallo, amma wannan adadin zai ƙaru akan lokaci. Saboda haka, samun yawan jama'a yana da mahimmanci.

7. Duba bayanan bincike

samun kudi-kan-youtube-YPP

Shirin Abokin Hulɗar Youtube

Bayan kun buga wasu bidiyoyi kuma kun fara samun kuɗi daga tashar ku, zaku iya kallon su Nazarin YouTube sashe don bayanai masu dacewa. Danna Analytics a cikin menu na tashar. Anan, zaku iya ganin kiyasin samun kuɗi, abubuwan talla, ra'ayoyi, ƙimar riƙe masu sauraro da sauransu.

Yi amfani da waɗannan kayan aikin don ganin yadda masu kallo ke son abun cikin ku. Kuna iya canza abun ciki ko nau'in gabatarwa idan kuna jin bai jawo hankalin masu sauraron da ake so ba.

8. Inganta bidiyon ku akan wasu dandamali

Kada ku sanya bidiyo a YouTube kawai! Yi blog, gidan yanar gizo, podcast, ko saka bidiyo akan wani shafin bidiyo ko dandalin sada zumunta. Bidiyo za su sami ra'ayoyi da yawa gwargwadon yiwuwa. Ta hanyar raba hanyar haɗi ko saka bidiyo akan intanet, za ku sami ƙarin kulawa.

9. Zama abokin tarayya na YouTube

Abokan hulɗa na YouTube membobi ne waɗanda suka kunna sadar da bidiyo kuma suna da adadi mai yawa na masu biyan kuɗi. Abokan hulɗa suna da damar yin amfani da kayan aikin ƙirƙirar abun ciki iri-iri kuma suna iya karɓar kyaututtuka don ra'ayoyin da suke da su.

Bugu da ƙari, abokin tarayya yana samun tallafi da shawarwari da yawa daga al'umma. Kuna iya yin rajista azaman abokin tarayya akan shafin Abokin Hulɗa na YouTube kowane lokaci.

Hukuncin mu akan yadda ake samun kudi a Youtube

  • Yi ƙoƙarin ƙirƙirar bidiyo masu inganci.
  • Ƙirƙiri abun ciki bisa abin da ke faruwa da kuma hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri.
  • Ka tuna don amfani da tags lokacin da kake buga bidiyo.
  • Kar a kwafi abubuwan wasu mutane.
  • Ƙirƙirar daidaito don tashar ku, yi ƙoƙarin guje wa kalmomi mara kyau da mutunta al'ummar YouTube.
  • Sanya abun ciki akai-akai.
  • Wasan kwaikwayo da wasan barkwanci sun shahara.
  • Ƙirƙiri fitattun kiɗa don gabatarwar bidiyo.
  • Raba bidiyon ku akan hanyoyin sadarwar zamantakewa kamar Facebook, Twitter, Instagram, da sauransu.
  • Yi amfani da kalmomi masu mahimmanci ta yadda wasu za su iya bincika bidiyonku cikin sauƙi
  • Ƙirƙiri asusun kafofin watsa labarun (Facebook, Twitter, da dai sauransu) kuma inganta kanku
  • Yi hulɗa tare da masu sauraron ku tare da ƙarfin gwiwa da ɗabi'a mai daɗi.

Gargadi akan yadda ake samun kuɗi akan Youtube

  • Haɗin kai tare da YouTube ba ya nan da nan kuma ita ce hanya ɗaya tilo don taimakawa mutane da yawa samun kuɗi daga abubuwan da suke ciki. Kada ku yi gaggawar tsara rayuwar ku ba tare da aiki ba sai dai idan kuna da babbar nasara.
  • Matsakaicin kuɗin shiga na kowane ra'ayi dubu ɗaya daga 0.25 zuwa 4 USD.
  • Cin zarafin abun ciki mai haƙƙin mallaka kamar hotuna, bidiyo, gajerun fina-finai, da sauransu na iya sa a share bidiyon ku kuma a dakatar da asusunku. Idan an kama ku kuna keta sharuddan haƙƙin mallaka ba tare da izinin mai shi ba, asusunku zai rasa samun kuɗi. Har ila yau, tabbatar da bambanta tsakanin amfani da adalci da kuma satar fasaha.
  • Samar da kuɗi ya dogara da abubuwa da yawa, gami da riƙe masu sauraro, nau'in tashoshi, haɗakar masu kallo da adadin lokutan kallo.

10. FAQ don samun kuɗi akan Youtube

?1 Ra'ayi Nawa Akayi Don Samun Kuɗi?

Bisa ga bincike, tashar da aka saba na iya samun kusan dala 18 akan kowane ra'ayi na tallace-tallace 1000 ko dala 3 zuwa 5 ga kowane kallon bidiyo. Koyaya, ƙidayar kallon da kuke karɓa ba ta da alaƙa da adadin kuɗin da kuke yi.

Wataƙila ba za ku sami wata riba ba idan masu sauraron ku ba su gani ko buɗe tallace-tallacen ba. Don samun kuɗi daga YouTube, mai kallo dole ne ya taɓa tallan ko ta yaya ya kalli ta gaba ɗaya na daƙiƙa 30.

?2 Yaya Ake Biya Ku Bidiyon YouTube?

Dole ne ku sami aƙalla mabiya dubu da sa'o'in kallo 4,000 a cikin shekarar da ta gabata don fara samun kuɗi kai tsaye ta YouTube. Kuna iya neman hanyar sadarwar Abokin Hulɗa don samun kuɗi tare da tallace-tallace, tallafi, ko membobinsu.

Haɗin kai wuri ɗaya ne inda zaku iya samun riba a matsayin novice tare da iyakanceccen adadin mabiya. Bita na abinci, ƙaddamar da samfur, da manyan matsayi duk shahararrun nau'ikan ne.

Maimakon danna maɓallin talla ko kallo ɗaya, kuna iya samun kudin shiga lokacin da abokan ciniki suka sayi samfura daga shirin ku.

?3 Menene Kudin shiga na shekara-shekara na YouTubers?

Manyan YouTubers a yanzu kowannensu yana samun mabiya miliyan goma sha biyu. Suna samun sama da dala miliyan 28 duk shekara daga tashoshin su. Sauran ƙananan asusun ajiyar kuɗi na iya samun kuɗi mai kyau, dangane da abubuwan da suke ciki.

Shafukan da suka shafi:

Saboda haka, Masu Sauraro kamfani ne na Kasuwancin Kafofin watsa labarun da aka sadaukar don tallafawa masu ƙirƙira abun ciki don haɓakawa da haɓaka bidiyon su, samfuran su da samfuran su a duk dandamalin zamantakewa, musamman Facebook da YouTube. Bar sharhi a cikin sashin da ke ƙasa ko tuntuɓi ƙungiyar tallafin mu don ƙarin cikakkun bayanai.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments