Nawa YouTube Ke Biyan Don Yawo Kai Tsaye?

Contents

An kiyasta kasuwar watsa shirye-shiryen bidiyo kai tsaye za ta karu daga dala biliyan 30.29 a shekarar 2016 zuwa sama da dala biliyan 70 nan da shekarar 2021. Kuma ana sa ran jimillar darajar masana'antar watsa shirye-shiryen za ta kai dala biliyan 124 nan da shekarar 2025. Wannan lamari ne mai yawa na zirga-zirga, yana zuwa tare da yuwuwar yiwuwar hakan. kudaden shiga na talla da damar samun kuɗi. Don haka nawa YouTube ke biya kai tsaye yawo? Kuma hanyoyi nawa ne don samun kuɗi bisa ga shirye-shiryen kai tsaye? Bari mu gano a cikin wannan labarin.

Jigon Blog Live Rafi

Kara karantawa: Sayi YouTube Watch Hours Domin Samun Kudi

Nawa ne YouTube ke biya don yawo kai tsaye?

Masu kera bidiyo na YouTube waɗanda ke shiga cikin Shirin Abokin Hulɗa suna haɗa asusun su na AdSense, kuma YouTube suna saka talla a cikin rafukan su na kai tsaye. Masu tallace-tallace suna gasa don ƙirƙira tallace-tallace dangane da isarwa, da kuma yanki, alƙaluman jama'a, da manufar sha'awa, tare da tallan nasara da YouTube ke nunawa. Ana samun diyya ga masu ƙirƙira akan farashi-kowa-danna ko farashi-kowane-kallo (mai talla ya zaɓa), tare da mahaliccin yana ɗaukar kashi 55% na abin da aka samu. Kuɗin gama-gari a kowane kallo shine cents 18, kodayake ana ƙidaya ra'ayi ne kawai idan tallan yana wasa aƙalla rabin hanya.

Kodayake ba da talla ta hanyar Shirin Abokin Hulɗa na Live YouTube abu ne mai sauƙi, akwai wasu rashin amfani. Kuna da ƙaramin iko akan waɗanne tallace-tallacen da ke nunawa azaman mai samar da abun ciki. Kuna iya dakatar da nau'ikan tallace-tallace ɗaya ko ma takamaiman masu talla, amma ba za ku iya zaɓar waɗanda masu talla suka haɗa da abun cikin ku ba. Wanda ya ci gwanjon za a nuna tallar sa.

Kara karantawa: Yadda Ake Gyara Naku Bidiyo A YouTube Tare da Ra'ayoyi 0?

Madadin Don Samun Kuɗi akan Yawo Live Live YouTube

Tallace-tallacen raɗaɗin raɗaɗin kai tsaye ta YouTube ya bincika hanya mafi wayo don ƙarfafa masu ƙirƙira da haɗa masu kallo akan dandamali kai tsaye.

talla

Haɗa Talla yayin yawo kai tsaye

Idan kun kunna samun kuɗi akan tashar ku, YouTube zai ba da tallace-tallace akan bidiyon ku idan kun cancanci, kuma hakan zai shafi "Nawa ne YouTube ke biya don Rarraba Kai tsaye?" Ba a da tabbacin hidimar talla, kuma wasu masu kallo ƙila ba za su ga talla kwata-kwata ba. Yawo kai tsaye tare da tallace-tallace na iya cancanta ga masu zuwa:

  • Tallace-tallacen riga-kafi suna bayyana kafin watsa shirye-shirye kai tsaye kuma ana iya duba su akan wayar hannu da PC.
  • Ana iya sanya tallan tsakiyar-roll da hannu yayin yawowar kwamfuta da gudana yayin rafi mai gudana.
  • Tallace-tallacen da ke bayyana kusa da ko sama da abubuwan da ke cikin kwamfuta ana san su da tallace-tallacen nuni da rufewa.

Duk da haka, akwai kuma wasu kurakurai da za a yi la'akari.

  • Zaku iya samun riga-kafi ɗaya kawai, tsakiyar yi ɗaya, da nuni ɗaya ko tallar mai rufi kowane rafi, misali. Wannan na iya zama abin karɓa ga ɗan taƙaitaccen abu, amma idan rafukan ku sun fi tsayi, zaɓi ɗaya kawai shine raba abun cikin ku zuwa yawancin, gajerun ciyarwa, kowanne tare da tsarin tallan sa.
  • Ana buƙatar shigar da tallace-tallace na tsakiya da hannu.
  • Tsawon tabo yana iyakance ga daƙiƙa 7 da 15, kuma duk tallace-tallace, ba tare da la'akari da tsawon lokaci ba, ana iya tsallakewa, yana mai da wahala a gamu da mahimmancin tsakiyar hanya.
  • A cikin ƴan wasan da aka saka akan shafukan waje tare da kunna farawa ta atomatik, duk tallan an toshe su, don haka waɗannan masu kallo ba za su taɓa ganin tallan ku ba.
  • Masu amfani da wayar hannu za su iya ganin tallace-tallace na gaba-gaba kawai. Masu amfani da tebur ne kawai ke ganin tsakiyar yi, nuni, da talla mai rufi.

Kara karantawa: Sayi Tashar YouTube Mai Samun Kuɗi | Tashar Youtube Mai Samun Kuɗi Na Siyarwa

Super Chat: Sabon fasalin YouTube

Lokacin da masu ƙirƙira ke tafiya kai tsaye, suna iya amfani da YouTube Super Chat don samun kuɗi. Alamar lissafin $1 tana bayyana a wurin taɗi lokacin da wani ya kalli bidiyo kai tsaye. Za a nuna faifai akan allon su idan sun danna wannan alamar. Za su iya amfani da wannan bayanin don tantance adadin kuɗin da suke son bayarwa ga YouTuber.

Babban alama ga celebrities

Lambar kuɗi ba adadi ba ne kawai da aka zaɓa ba bisa ka'ida ba. Yawan kuɗin da wani ya ba da, mafi tsayin bayaninsa zai kasance (har zuwa sa'o'i biyar) kuma yawancin haruffa za su iya amfani da su a cikin sakon. Saƙon da aka ɗauka yana nunawa a allon taɗi da launi daban-daban fiye da sauran saƙonni, yana sauƙaƙa wa masu watsa shirye-shirye su gani. Ta danna fil masu launi zuwa saman taga taɗi, za su iya zagayawa ta hanyar saƙonnin da aka tallafa.

Duk wanda ke kallon gidan yanar gizon yana iya ganin saƙon Super Chat. Hakanan kuna iya ganin adadin kuɗin da aka biya. Super Chat na YouTube yayi kama da Twitch's Cheers. Yana aiki kamar haka, sai dai maimakon emoticons na musamman, yana mai da hankali kan saƙonnin taɗi.

Yadda ake Haɓaka Masu sauraron ku da Super Chat

Yawancin masu amfani da Super Chat za su kasance Super Fans - masu biyan kuɗin tashoshi waɗanda ke shirye su biya masu fasaha don kulawa. Batun tare da fitattun furodusoshi na YouTube (kuma haƙiƙa manyan masu tasiri a duk dandamalin kafofin watsa labarun) shine masu kallon su galibi suna jin nesa. Waɗannan mutane kawai suna da mabiya da yawa da za su iya sadarwa da kyau.

Super Fans

Magoya bayan da ke amfani da Super Chat, a gefe guda, suna samun ci gaba. Tattaunawarsu ta bambanta da kyau da saƙon taɗi na yau da kullun. Akwai damar mai watsa shirye-shiryen zai ga waɗannan saƙonnin kuma ya ba da amsa a cikin ainihin lokaci. Mahalarta Super Chat na YouTube suna da kafa a kan gasar tunda suna da damar yin hulɗa da gumakansu fiye da sauran masu sauraro.

Tabbas, kuna son tabbatar da cewa masu kallon rafin ku kai tsaye sun ga yadda kuke mu'amala da mutanen da suka biya Super Chats. Yi batu na ambaton su. Amsa tambayoyinsu. Tabbatar cewa sun yi imani suna karɓar ƙimar kuɗin su kuma sauran masu kallo sun san wannan.

Ba da gudummawa/ Tallafin Fan

A baya can, YouTube yana gudanar da irin wannan nau'in fasalin mai suna Fan Funding wanda yayi aiki azaman tulun tarin tulu don masu ƙirƙira da masu rafi kai tsaye. An yi biyan kuɗin da son rai daga masu kallo & magoya baya kuma suna da tilastawa ta musamman akansa.

Patreon wani rukunin cinkoson jama'a ne inda masu sha'awar YouTubers za su iya biyan kuɗi kowane wata don musanya samun keɓantaccen abu da bidiyo dangane da matakin membobinsu. Don $5 a wata, kuna iya samun damar yin amfani da zaman Q&A kai tsaye, kuma akan $10, zaku iya samun dama ga ƙarin abun ciki na musamman.

Patreon sanannen wurin bayar da tallafi ne

Wannan yana sa magoya baya su ji kamar sun kasance ɓangare na ƙarami, ƙungiyar tallafi, kuma yana ba YouTubers damar ci gaba da yin abubuwa masu ban mamaki ba tare da damuwa da kuɗi ba.

Kara karantawa: Yadda ake samun nasara Rubutun roko na YouTube?

Sayar da hajar ku

A madadin, idan kai mai kasuwanci ne da farko kuma mai shirya bidiyo na biyu, babu shakka kun riga kun sami samfur kuma kuna shirin haɓakar ku na YouTube. A kowane hali, siyar da abubuwa akan YouTube hanya ce mai amfani don samun kuɗi.

  1. Da farko, kuna buƙatar ƙirƙirar samfuran ku ta hanyar zayyanawa da tsara shi. Ya kamata siyayyar tashar ku ta zama alama kuma ta inganta dangantakar masu sauraron ku da ku. Wannan yana nuna cewa kayan kasuwancinku yakamata su zama iri ɗaya. Bugu da ƙari, kuna iya samun ƙarin ra'ayoyin ciniki fiye da yadda za ku iya tarawa. Don haka fara da abu ɗaya ko biyu don tsoma yatsun ƙafafu a cikin ruwa, amma tabbatar da cewa sun cancanci saka hannun jari a ciki.
  2. Na gaba, lokaci ya yi da za a nemo ko gina samfurin ku. Don ƙirƙira da jigilar kayan ku, kusan koyaushe kuna buƙatar masana'anta, mai siyarwa, ko dillali. Wasu dillalai za su aiko muku da shi, yayin da wasu za su kula da kaya, jigilar kaya, da dawo da ku, suna ceton ku lokaci da kuɗi. Idan ba ku da tabbacin inda za ku fara, Shopify yana da hanyar da za ku bi don gano kamfanin bulo-da-turmi don taimaka muku cimma burin ku.
  3. Sa'an nan, dole ne ka yi kantin sayar da da kuma saukowa shafi. Don aiwatar da sayayya, kuna buƙatar gidan yanar gizo na biyu. Koma zuwa jerin shafukan tallace-tallace da aka halatta a YouTube idan kuna son haɗawa da shi kai tsaye daga bidiyonku (wanda ya kamata ku).
  4. Bayan haka, kuna buƙatar ƙirƙira kayan hayar ku ta Abokin Hulɗar YouTube tana aiki. Abokan hulɗa na YouTube na iya amfani da aikin shelf don sayar da samfuran da ke da alaƙa da tashar su. Bi umarnin YouTube don kunna shi idan kun cancanci.
  5. A ƙarshe, zaku iya amfani da bidiyonku don tallata kayanku. Wannan shine lokacin da fara'arka ta shiga cikin hoton. A cikin bidiyonku, saka ko amfani da kayanku. Nuna masu kallo waɗanda suka saya kuma suke amfani da samfurin. Har ila yau, kar a manta da haɗa allon ƙarewa da katunan tare da kira mai nishadantarwa zuwa aiki, da kuma hanyar haɗi zuwa kantin sayar da ku a cikin bayanin bidiyon ku.

Membobin Tashar YouTube

Ƙungiyar zama memba na iya kawo fa'idodi ga YouTubers da magoya bayansu

Ƙirƙirar ƙaƙƙarfan al'umman membobin ku don mafi kyawun mabiyanku da masu goyan bayan ku hanya ce mai ban sha'awa don samun kuɗin tashar ku ta YouTube. Koyaya, dole ne ku cika wasu ƙa'idodi na asali:

  • Sami jimlar sama da masu biyan kuɗi 30,00 (don tashoshi na yau da kullun)
  • Sami masu biyan kuɗi 1,000 ko fiye (don tashoshi na caca)
  • Babu tashar YouTube da aka keɓe don "Made For Kids."
  • Shiga Shirin Abokin Hulɗa na YouTube a yau.
  • Nemo kanku a cikin yankin da ake da shi.
  • Babu abun ciki mara cancanta.
  • Bi sharuɗɗan YouTube.
  • Kasance a kalla shekaru 18

Lokacin da kuka kafa Membobin Tashoshi, zaku iya baiwa membobin ku wasu fa'idodi masu ban sha'awa, na musamman. Alamu na al'ada da emojis, bidiyoyi, yawo kai tsaye, aika rubuce-rubucen al'umma, taɗi kai tsaye, da ƙari duk suna nan.

Zaku iya zaɓar yadda aka haɗa waɗannan ladan da kuma wanda ke da damar yin amfani da su azaman mai haɓakawa. Kuna iya ƙayyade matakin ɗaya membobi suna karɓar bajin aminci waɗanda ke bayyana lokacin da suka buga sanarwa, misali. A madadin, zaku iya ƙayyade matakin membobi biyu suna da damar yin amfani da ciyarwarku kai tsaye.

Duk abin da kuka zaɓa don cim ma, za ku sami dama da dama don haɗawa da haɗa lada. Masu ƙirƙira za su iya samun matakan zama membobin har zuwa biyar akan YouTube. Kowane matakin dole ne ya haɗa da fa'idodi 1-5, tare da ƙaramar kyawawan abubuwa waɗanda aka haɗa su cikin fa'idodi masu girma.

Shafukan da suka shafi:

Bari mu yi amfani da damar YouTube live stream

Yanzu kuna iya sanin nawa ne YouTube ke biya don yawo kai tsaye, da waɗanne hanyoyi za ku iya amfani da su don samun mafi kyawun lokacin watsa shirye-shiryen kai tsaye akan wannan dandamali. Bi waɗannan jagororin kuma fitar da reshe don tabbatar da cewa kuɗin da kuke samarwa akan YouTube ya girma zuwa samun lafiya da tsayayyen kuɗi.

Koyaya, shaharar YouTube ta dogara ne akan abubuwa daban-daban, wasu (ko galibi) waɗanda ba su da ikon sarrafa su, kamar yadda YouTube algorithm ko ɗanɗanon masu sauraron ku na iya canzawa. Don haka, a kira mu da gaggawa don gano matsalar ku da kuma nemo mafi kyawun mafita ga tashar ku.


Don ƙarin bayani, tuntuɓi Masu Sauraro via:


Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Ta yaya zan iya samun mabiya 5000 akan Instagram? Sami 5k mai arha IG FL

Ta yaya zan iya samun mabiya 5000 akan Instagram? Kafofin watsa labarun sun yi zurfi cikin al'adu da al'umma. Ga 'yan kasuwa, hakan yana nufin suna buƙatar ...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga