Fahimtar TikTok Algorithm 2021

Contents

Babu musun cewa Algorithm na TikTok yana canzawa kuma yana girma kowace rana. Manufar waɗannan canje-canjen shine don haɓaka ƙwarewar mai amfani da ƙirƙirar filin wasa mai dacewa don masu ƙirƙira. Bayanai masu mahimmanci, masu dacewa da ke ƙasa zasu taimake ka ka ci gaba da kasancewa tare da wannan dandamali mai ƙarfi.

TikTok-algorithm-ba ya daina canzawa

TikTok algorithm ba ya daina canzawa

Menene yakamata masu ƙirƙirar abun ciki su sani game da TikTok algorithm?

TikTok kwanan nan ya yi wasu mahimman yunƙuri don haɓaka al'adun TikTok. Amma da farko, bari mu shiga cikin tushen TikTok algorithm.

Yaya TikTok algorithm ke aiki?

bayan masu ƙirƙirar abun ciki suna buga bidiyo, TikTok zai kimanta ingancin su ta wasu takamaiman inji. Kamar sauran dandamali na zamantakewa kamar Instagram ko YouTube, algorithm da injunan bincike na TikTok sun kasance amintacce. Wannan yana nufin ba a buga takamaiman bayanai ba. Amma wasu abubuwan da masana suka tabbatar.

yadda-TikTok-algorithm-aiki

Hanyar TikTok yana da sauƙi

Anan ga matakan da ke nuna yadda TikTok ke aiki.

  • Bayan kun yi nasarar loda bidiyo akan shafinku, TikTok zai gwada darajarsa ta hanyar nuna shi ga ƴan ƴan masu amfani da shi, a tsakanin sauran fitattun bidiyoyi. Gwaji ne mai hikima lokacin da ake kawo samfur da fasaha ga mai kallo ta hanyar da ta fi dacewa. Masu kallo kuma ba za su gaji ba idan bidiyon gwajin ba shi da wata fa'ida wajen jan hankali.
  • Sannan, algorithm yana auna lokacin da mutane ke kashewa suna kallon bidiyon ku, yawan sharhi, abubuwan so, rabawa, da zazzagewar da kuke karɓa. 
  • Gudun haɗin kai yana haifar da TikTok algorithm. Idan ɗayan bidiyonku ya karɓi kashi 20% ba zato ba tsammani a rana, za a tura shi zuwa ƙarin mutane. 

Dangane da rahotannin kwanan nan, masu amfani da yawa sun ce suna da sakamako mai kyau daga abubuwan da suka gabata. Bugu da kari, kallon bidiyon su yana karuwa, kuma wannan labari ne mai kyau ga daukacin al'ummar TikTok.

Abubuwan TikTok algorithm waɗanda yakamata ku tuna

TikTok bazai zama mai tsauri kamar YouTube ba. Amma don bin algorithms na TikTok kuma har yanzu ana yin hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, kuna buƙatar kiyaye 'yan abubuwa a hankali.

hashtag

Domin Ku Shafi, kamar Bincike akan Instagram, shine wurin da Tiktoker zai iya isa ga masu sauraro cikin sauƙi. Amma tare da ɗimbin masu amfani da yawa kuma koyaushe, don samun fifikon TikTok don bayyana akan Shafin ku shima yaƙi ne mai wahala.

Muhimmin abin da kuke buƙatar tunawa a cikin wannan yaƙin shine amfani da hashtags daidai. #Na ka, #ForYouPage, kuma #FYP ana yawan amfani da su, amma hakan bai isa ba. Ba za su iya ba da garantin kowane tabo akan Page ɗinku ba ga kowane masu amfani.

Hashtag-yana da mahimmanci-kan-TikTok

Hashtag yana da mahimmanci akan TikTok

Hanya ɗaya don gano takamaiman hashtag shine ta amfani da Tab ɗin Discover. Yana ba da bayani game da aikin hashtag na TikTok na yanzu da hashtag ɗin da kuke nema. Amma zai taimaka idan kun yi taka tsantsan kafin ku shiga kowane hashtag mai tasowa. Tabbatar cewa yana da alaƙa gaba ɗaya da abun cikin ku.

taken

TikTok baya buƙatar dogon bayani, siffantawa, ko taken ilimi kamar Instagram da Facebook. Wani ɗan gajeren rubutu tare da hashtags masu dacewa shine madaidaicin taken don TikTok. Idan kuna son tayar da haɗin kai, kuna iya yin tambaya, yi amfani da wargi, ko faɗi wani abu da zai sa masu sauraro su “jira”

Wakoki da sauti masu tasowa

tiktok-algorithm-2021-Viral- songs

Waƙoƙin hoto za su iya shafar TikTok algorithm.

Domin wannan tsari ne na dandali da bidiyo, waƙoƙi, da sauti suke taka muhimmiyar rawa a yawan ra'ayoyi da abubuwan so. Saka hannun jari don gano waƙoƙin da ke faruwa don haɗawa tare da abubuwan da ke cikin ku zai taimaka muku sosai a cikin gano bidiyon. Hakanan, yakamata ku kula da sautunan da ke cikin Editan Bidiyo, sautunan da mabiyanku suke ji, da waɗanda kuka fi so.

Abubuwan bidiyo da gyarawa

TikTok wani yanayi ne da ke faruwa a jere, kuma salon bidiyon da yake bi koyaushe na musamman ne kuma koyaushe yana canzawa. Hakanan yana ba da dama ga masu ƙirƙirar abun ciki don daidaitawa da ƙirƙirar aikin ta hanyarsu. Koyaya, TikTokers dole ne su tuna cewa makasudin bidiyon shine a takaice, kuma gyara yana buƙatar isar da saƙo ga masu sauraro.

Lokacin da masu sauraron ku suka fi aiki

Idan kun shirya bidiyon ku a hankali amma sai ku loda shi lokacin da masu sauraron ku ba sa aiki, a ƙarshe zai ɓata. A wannan yanayin, TikTok's Pro Accounts suna da fa'ida. Kuna iya samun cikakken nazari akan mabiyan ku: nawa ne daga cikinsu, jinsinsu, yankinsu, da sauransu. Dangane da wannan bayanin mai amfani, Kuna iya gano mafi kyawun lokacin buga bidiyon ku akan TikTok.

Sabuntawar TikTok algorithm 2021

A cikin 2021, yayin da TikTok har yanzu shine mafi saukar da app ɗin da ba na caca ba a duk duniya, sabunta algorithm ɗin sa yana cike da sabbin bayanai masu ban sha'awa. Don haka, kula da abubuwan sabuntawa na ƙasa waɗanda kowane mahaliccin abun ciki ke buƙatar sani.

tiktok-algorithm-sabuntawa

TikTok sabuntawa 2021

Beta-gwajin sababbin fasali

An riga an sami fasalin “Kallon Kallo kawai” ga wasu masu amfani, amma yanzu ana samun dama ga kowa a hukumance. Lokacin da kuka gungura kan Shafi na For You kuma duba bayanan mai amfani ta hanyar danna dama, bidiyon da ya kawo ku yanzu ana yiwa lakabin "Kalle Kallo". 

Wani fasalin shine Q&A, wanda ke ba masu ƙirƙira damar amsa tambayoyi akan bayanin martabarsu tare da rubutu, bidiyo, ko yayin rafi kai tsaye. Amma yana samuwa ne kawai na kwanaki uku. Hakanan, tunda yana cikin shirin gwajin beta, dole ne ku yi rajista don kasancewa cikin wannan shirin don gwada wannan fasalin.

Gabatarwar tashar mahalicci

Portal na Mahalicci sabon yanki ne na gidan yanar gizon TikTok. Kuna iya samun dama gare shi akan bayanan martaba ta zuwa zuwa Saitunan Asusu, gungura ƙasa zuwa shafin Mahalicci Portal. Filin cibiya ce ta kan layi tare da albarkatun ilimi don masu ƙirƙira. Idan kun kasance sabon mai gwagwarmaya tare da farawa akan TikTok, wannan sabon fasalin shine tushen da ya dace don ku koyi abubuwan yau da kullun.

Binciken da aka haɓaka

Bayanin-na-TikTok-analytics

Rahoton da aka ƙayyade na TikTok

Kamar yadda TikTokers da yawa suka riga sun gane, TikTok algorithm kwanan nan ya fitar da wasu fasalulluka na nazari waɗanda ke nuna muku haɓakar yau da kullun ko raguwa a takamaiman ma'aunin bidiyo. Misali, yana iya tallafawa masu amfani don sanin yawan mabiyan da suka zo musu daga takamaiman bidiyo da waƙa da rabon juyawa. Wannan sabon fasalin shine kyakkyawan haske game da taki da abun ciki gabaɗaya.

Kuna iya ƙarin koyo ta nan: https://audiencegain.net/tiktok-analytics/

Tasirin kiɗan nitse

Gabaɗaya hankali ne cewa kiɗa da sauti suna zurfafa cikin masana'antar al'adun TikTok. Wannan dandali ya fara da sunan tsohon Musical.ly, kuma yanzu TikTok har yanzu yana tura kiɗa. 

Abubuwan gani na kiɗa na baya-bayan nan sun rushe wasu tsoffin ra'ayoyin don yin kira ga ƙarin malamai, kasuwanci, ƙwararru, da sauransu. Wannan canjin zai iya barin gaba ɗaya ra'ayin cewa TikTok dandamali ne mai tushen kiɗa da kasuwar kafofin watsa labarun.

Fasali ɗaya na musamman shine na gani kiɗan, bangon allo mai launin kore wanda ke motsawa cikin bugun kowace waƙa da kuka zaɓa azaman mai jiwuwa. 

Bidiyon da aka liƙa

Wannan sabuntawar algorithm na TikTok da alama ɗaruruwan masu ƙirƙira sun tambaye shi na dogon lokaci, kuma yanzu yana da hanyarsa. Zai iya haskaka wani bidiyon da kuka buga ta liƙa shi a saman grid ɗin ku. Sa'an nan, lokacin lilon abun cikin ku, mutane za su iya ganin bidiyon da kuka fi so da farko.

A farkon Mayu 2021, wannan fasalin yana samuwa ne kawai a cikin Japan, Philippines, da wasu ƴan wasu zaɓaɓɓun yankunan da ba Ingilishi ba. Amma TikTok da tabbaci yana da tsare-tsare don faɗaɗa bidiyon da aka haɗa a duniya a cikin makonni masu zuwa. Babban manufarsa shine baiwa masu yin halitta damar jaddada mafi kyawun bidiyo uku na aikinsu.

Gudummawar bidiyo na ciki

Masu ƙirƙira ba da daɗewa ba za su sami ikon ƙara zaɓuɓɓukan gudummawa a cikin bidiyon su, wanda ke kusa da ƙara hanyoyin haɗin gwiwa. TikTok ya fahimci cewa gabaɗayan liyafar hangen nesa na Asusun Mahalicci yana da rauni. Wannan canjin na iya zama juyin juya hali ga Tiktok algorithm a matsayin babban matakin samun kuɗi na gaba na masu ƙirƙira. Don haka, ba tare da samun mabiya miliyan 5 ba, ƙananan matsakaitan masu ƙirƙira suna iya samun kuɗi cikin sauƙi.

Bayanin atomatik

Misali-na-ta-auto-taken-kan-TikTok

Misalin taken auto akan TikTok

Yana ba ku damar ƙirƙirar subtitles don abun ciki ta atomatik. Ana samun shi kawai don masu sauraron Ingilishi da Jafananci a halin yanzu, amma ana iya faɗaɗa shi nan ba da jimawa ba. Masu kallon ku na iya kunnawa da kashe wannan fasalin.

Abubuwan rayuwa

TikTok ya ɗauki matakai don taimakawa masu ƙirƙirar abun ciki haɓaka amfani da fasalin rafi. Yana ba ku ikon tsarawa da yi wa mabiyanku rajista don abubuwan da suka faru. Wannan ƙarin ci gaba na sigar rafi kai tsaye yana goyan bayan ku don yin shiri kafin lokaci.

TikTok kuma yana ba da damar siyar da tikiti a cikin-app zuwa abubuwan da suka faru na TikTok, aika sanarwa ga masu sauraron ku kafin fara abubuwan ku na kai tsaye. Gabaɗaya, waɗannan haɓakawa na iya ƙarfafa masu ƙirƙira su kasance da niyya game da yadda muke hulɗa da al'ummarmu.

Wasu labaran da za su yi amfani da ku:

A cikin komi

Bayan tattara wasu sabuntawa daban-daban na TikTok algorithm a cikin 2021, Tiktok a hankali yana faɗaɗa iyakokin ayyukansa kuma yana kawo nau'ikan gogewa da yawa ga masu amfani. Maimakon samar da waƙa da raye-raye kawai, wannan dandali yana kawo sabbin abubuwa da yawa waɗanda ke da amfani ga masu ƙirƙirar abun ciki.

Idan kuna son ƙarin sani game da yadda ake samun kuɗi tare da TikTok algorithm, ziyarci Masu Sauraro a yanzu. Za mu iya tallafawa masu ƙirƙira tare da tarin shawarwari masu hikima da ayyuka masu himma don ci gaban tashar tashoshi na dogon lokaci. Don haka ku yi rajista a gidan yanar gizon mu nan da nan don ƙarin cikakkun bayanai.

 


Yadda ake cire mabiya da yawa akan Instagram lokaci guda? Jama'a cire mabiya lafiya

Yadda ake cire mabiya da yawa akan Instagram lokaci guda? Yin la'akari da Instagram sanannen dandamali ne na dandalin sada zumunta a halin yanzu, galibi ...

Wanene yake da mafi yawan sake dubawa na Google? Menene wuri lamba ɗaya tare da fiye da 400.000 reviews?

Wanene yake da mafi yawan sake dubawa na Google? Daga cikin manyan wurare don mafi yawan bita na Google akwai wurare kamar Trevi Fountain a Rome, Eiffel ...

Yaushe aka fara bitar Google? Tarihin Sharhin kan layi

Yaushe aka fara bitar Google? Bita na Google wani muhimmin bangare ne na yanayin kasuwancin zamani, kuma da alama za su fi shahara...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments