Cikakken jagora ga Youtube Shorts

Contents

Idan kun kasance sababbi ga YouTube Shorts jagora, Kuna iya duba cikakken jagorarmu zuwa gare su a nan - cikakke tare da cikakken bayani da shawarwari don inganta bidiyon Shorts don nasara.

Wasu suna cewa babban shaharar TikTok shine dalilin haifar da wannan fasalin akan Youtube. Tun daga 2020, masu amfani da yawa sun san kansu da sigar beta na gajerun wando na Youtube a cikin gidan yanar gizon app. 

Amma har yanzu, tun da ba a ƙaddamar da gajeren wando na Youtube a hukumance ba tukuna, adadin bayanai game da shi yana da iyaka kuma galibi hasashe ne. Har yanzu, a yau wannan labarin zai yi ƙoƙarin rufe duk abin da muka sani game da sabon fasalin beta na Youtube. Mu mirgine!

Kara karantawa: Sayi Sa'o'i na YouTube Domin Samun Kudi

Menene Youtube Shorts?

Menene-Youtube-Shorts

Menene Youtube Shorts?

Wataƙila kun lura cewa kowane dandalin sada zumunta yana da wasu nau'ikan gajerun labarai. An tsara su don yin wasa cikin ƙarancin kulawarmu da buƙatar abun ciki mai sauri, mai amfani.

Sakamakon farashi mai arha da kuma samuwar wayoyin hannu a yau, tare da ɗimbin abubuwan da za a iya gani a kan layi, da ƙarancin lokacin hutu, fifikon masu amfani da Intanet ya canza. 

A yanzu suna son kallon bidiyon da suke da gajeriyar isar da sako cikin ‘yan dakiku, kuma ana iya ganinsu a allon wayarsu da ingancin hoto. 

Bisa la'akari da wannan, Google kwanan nan ya fito da wani gajeren tsari na bidiyo mai suna YouTube shorts. Ana iya samun dama daga Android ko iPhone muddin mutum yana amfani da app ɗin YouTube, kuma an sanya shi cikin asusun Google ɗin su. 

Ga yadda Youtube ya bayyana ƙirƙirar gajeren wando na Youtube: "Kowace shekara muna ganin yawan mutane suna zuwa YouTube, suna neman ƙirƙira, kuma muna so mu sauƙaƙe musu yin hakan." 

Oh dama, don haka ba game da haɓakar TikTok kwata-kwata ba. Da kyau a sani.

youtube-gajeren-clip

Ba game da TikTok kwata-kwata…

Kamar yadda sunan ya nuna, duk Shorts na Youtube dole ne su kasance a tsaye a tsaye kuma su wuce ƙasa da daƙiƙa 60. Wannan shine mafi mahimmanci bayanin da kuke buƙatar sani a yanzu, amma zamu dawo kan wannan daga baya.

Manufar da ke bayan ɗan gajeren lokacin Youtube ita ce ƙarfafa yin amfani da abubuwan da aka yi da sauri daga wayoyin salula da kuma sanya su da farko a duba su, ma. 

Don haka, da wuya ka ga YouTube Shorts a kwamfutar tafi-da-gidanka, tunda an yi su ne don amfani da waya.

YouTube Shorts a halin yanzu yana cikin sigar beta don masu amfani da Amurka da Indiya kawai. 

Duk da shirin YouTube na ƙara ƙarin fasali a cikin watanni masu zuwa, a halin yanzu babu ƙayyadaddun ranar da za a ƙaddamar da Shorts a duniya tunda YouTube ba ta da tabbacin tsawon lokacin haɓakawa da tsarin gwaji zai ɗauka.

Kara karantawa: Sayi Channel na YouTube | Tashar Youtube Mai Samun Kuɗi Na Siyarwa

Yadda Youtube Shorts yayi kama

Yaya-Youtube-Shorts-kamar

Yadda Youtube Shorts yayi kama

Za a haskaka gajeren wando a wani sashe na shafin farko na manhajar wayar hannu ta YouTube. Ana nuna wannan a halin yanzu ga masu amfani a duk duniya. Koyaya, tunda suna gwada yadda Shorts zai bayyana akan shafin gida, ƙaramin 'BETA' zai bayyana a saman kusurwar dama na taken Shorts.

Da zarar ka shiga cikin gajeren shiryayye, za ku ga zaɓi na gajerun shirye-shiryen bidiyo na Youtube. Ciyarwar mai nishadantarwa da nishadantarwa za ta gabatar muku da gajeren wando na wando wanda YouTube ke tunanin za ku iya sha'awar dangane da bincikenku da tarihin kallon ku akan dandamali.

Maɓallin biyan kuɗi na ja yana haɗa kai tsaye tare da duk gajerun wando. Har zuwa yanzu, yana bayyana a ƙananan hannun hagu ta sunan tashar.

A gefen dama na allon, zaku ga gumakan manyan yatsan hannu da manyan yatsa, sharhi, da kuma zaɓin rabawa. Idan ka matsa dige-dige guda uku, za ku ga menu mai faɗowa tare da zaɓi don duba bayanin. 

Koyaya, kawai ku tuna cewa zaɓuɓɓukan da kuke gani anan na iya canzawa, saboda har yanzu YouTube yana cikin lokacin gwaji.

Yadda ake Ƙirƙira da Loda Hotunan Youtube Shorts?

Kuna damu cewa ba za ku iya buga gajeren wando na Youtube ba tunda ba ku zaune a Indiya ko Amurka ba tare da samun damar beta ba? 

Kada ku ji tsoro, bidiyon da kuke lodawa zuwa YouTube na iya nunawa a cikin ciyarwar masu kallon Shorts muddin sun bi waɗannan ƴan kanun labarai:

  • Hotunan dole su kasance a tsaye a tsaye
  • Tsawon daƙiƙa 60 ko ƙasa da haka (ma'aikatan YouTube suna ba da shawarar daƙiƙa 15 ko ƙasa da hakan)
  • Saka hashtag #Shorts a cikin take ko bayanin
  • Bi ƙa'idodin Al'umma da aka saba daga Youtube.

Yanzu da muka kawar da damuwa daga hanya, bari mu nutse cikin yadda.

Yadda ake ƙirƙirar Short clip na YouTube

Yadda-ake-ƙirƙira-a-Youtube-Short-clip

Yadda ake ƙirƙirar Short clip na Youtube

Kayan aikin ƙirƙirar Shorts na yanzu waɗanda ke ba ka damar yin wasu asali na gyarawa da loda Shorts kai tsaye daga wayarka ta hanyar aikace-aikacen YouTube yana samuwa ga masu ƙirƙira a Amurka da Indiya a halin yanzu. 

Lokacin da Shorts ke akwai, masu ƙirƙira za su iya kera su ta zuwa allon gida, danna alamar “+” a ƙasan kewayawa, kuma zaɓi “Ƙirƙiri Gajere” daga menu da ya bayyana. A ƙasa akwai hoton allo daga YouTube.

Ka'idar YouTube ta hannu za ta sami kayan aikin in-app guda biyu don ƙirƙirar Shorts, gami da ikon:

  • Loda abubuwan da aka riga aka ƙirƙira daga jujjuwar kyamara.
  • Yi fim wani yanki tare da kyamarori na baya ko na gaba.
  • Daidaita saurin bidiyo.
  • Ickauki sautuna don shimfiɗa kiɗa.
  • Yi rikodin hannun hannu kyauta ta amfani da ƙidayar ƙidayar lokaci.

Yayin da Shorts na iya zama har zuwa daƙiƙa 60, idan kuna neman yin fim ɗaya a cikin app, max tsayin shine daƙiƙa 15.

Duk da haka, an sami rahotanni cewa YouTube wani lokaci yana ƙara daƙiƙa ɗaya ko biyu a cikin bidiyon da kuke sakawa. Wannan ƙila ba ze zama babban ma'amala don dogon bidiyo ba, amma ƙarin daƙiƙa biyu na iya zama bambanci tsakanin YouTube rarraba bidiyon ku azaman gajere ko bidiyo na yau da kullun.

Don kunna ta lafiya, Shorts ɗinku bai kamata ya wuce daƙiƙa 58 ba. Wannan zai tabbatar da cewa ba ku wuce iyakar daƙiƙa 60 ba. Yayin da mafi ƙarancin tsayin bidiyo na Shorts ba a san shi ba, muna ba da shawarar yin naku aƙalla daƙiƙa 5.

Girman Short shima yana da mahimmanci. Ta hanyar gwaje-gwaje daban-daban, vidIQ ya gano cewa Shorts dole ne ya zama cikakkiyar murabba'i (pikisal 1080 x 1080) ko a tsaye. Idan bidiyon ku ko da pixel ɗaya ya fi tsayinsa, YouTube ba zai ƙidaya shi a matsayin Gajere ba. 

A cikin watanni masu zuwa, YouTube yana neman ƙara masu tacewa, rubutun rubutu, da ikon ƙirƙirar zane.

Kara karantawa: Yadda ake samun masu biyan kuɗi a YouTube kyauta – ba da sauki kamar yadda ya dubi

Wasu kuskuren fahimta game da Youtube Shorts

Har yanzu akwai wasu shakku a tsakanin masu kirkira kan yadda guntun wando na Youtube ke aiki ko da yake, don haka a nan akwai hujjoji guda uku don karyata kuskuren gama gari.

  1. Kuna iya ƙirƙira, gyara, da loda Gajerun ta amfani da kowace na'ura. YouTube zai gane Shorts ƙirƙira tare da wayowin komai da ruwan, DSLR, iPad, ko kowace na'ura mai rikodin bidiyo. Lokacin da kuka shirya don lodawa, wayar hannu ko kwamfutar tebur za ta wadatar.
  2. Babu matsala idan kun saka # Shorts a cikin take ko bayanin bidiyon ku. YouTube yana ƙarfafa shi, amma ba zai hana a gane bidiyon ku a matsayin Gajere ba.
  3. Ba kwa buƙatar kowane ra'ayi na baya ko masu biyan kuɗi don ƙirƙirar Shortan YouTube. Babu ƙananan buƙatu don ƙirƙirar gajerun bidiyoyi masu tsayi.

Shin YouTube Shorts yana ƙidaya azaman Lokacin Kallo? - Shorts na YouTube da Kuɗi

Shin, kun san, akwai hanyoyi guda biyu don kallon Shortan YouTube? Mafi na kowa shi ne ta gano shi a kan Labarun da Short Videos shiryayye a fili.

Wata hanyar ita ce ta kallon shi azaman bidiyon YouTube na yau da kullun. Abin da ke faruwa ke nan lokacin da masu kallo suka kalli bidiyo a shafukan tasha, a cikin fasalulluka na bincike, da sauran wurare da yawa a kan dandamali.

Ga waɗanda suka karɓi wani yanki na kuɗin shiga daga YouTube, Shorts abin takaici ba zai taimaka haɓaka kuɗin shiga talla na wata-wata ba. 

A cewar shafin tallafi na Google, Shorts ba za su sami tallace-tallace a kansu ba, ma'ana ba za su samar da kudaden shiga ba. 

Dubawa da sa'o'in kallo daga waɗannan bidiyon kuma ba sa ba da gudummawa ga cancantar Shirin Abokin Hulɗa na YouTube, wanda ke buƙatar "fiye da ingantattun sa'o'in kallon jama'a sama da 4,000 a cikin watanni 12 da suka gabata." 

Wato, idan masu kallo suna biyan kuɗin tashar ku saboda Shorts ɗin ku, waɗannan masu biyan kuɗi za a ƙidaya su zuwa masu biyan kuɗi 1,000 waɗanda suka cancanta don shiga Shirin Abokin Hulɗa na YouTube.

Mai yiyuwa ne, yayin da fasalin Shorts ke ci gaba da faɗuwa, masu ƙirƙira za su sami zaɓi don yin monetize da waɗannan bidiyon, kodayake a wannan lokacin babu wani takamaiman shiri na hakan.

A gefe guda, bidiyon YouTube na yau da kullun na iya samun tallace-tallace, sabili da haka, suna samar da kudaden shiga. Amma bisa ga vidIQ, samun kudin shiga yana da matsakaici a mafi kyau, tare da ra'ayoyin 750,000 Youtube gajere kawai yana haifar da kasa da $ 4 ad kudin shiga! 

Dalilin da ke bayan wannan ɗan ƙaramin kuɗin shiga daga Youtube Shorts idan aka kwatanta da bidiyo na yau da kullun har yanzu yana kan muhawara.

A ƙarshe, yadda mai kallo ke kallon gajeriyar Youtube yana ƙayyade ko mahaliccin yana samun kuɗin talla ko lokacin kallo daga gare ta. 

Idan an duba shi a wurin gano Shorts, kada ku yi tsammanin kuɗi. Idan ana kallon ta ta mai kunna YouTube na yau da kullun, yi tsammanin ƙaramin adadin kuɗin talla (ko wasu lokacin Kallo ga waɗanda ke neman karɓar Shirin Abokin Hulɗa na Youtube).

Kara karantawa: Yadda ake samun kiɗa don bidiyo YouTube – Babu sauran yajin aikin haƙƙin mallaka 

Shin YouTube Shorts yana da daraja?

Dangane da kafofin daban-daban har zuwa yanzu, Youtube yana da alama yana haɓaka Shorts a yanzu.

Saboda wannan dalili, Shorts tabbas suna ba ku ɗimbin haske mai yawa a kan dandamali, tare da ƙarancin ƙoƙarin da ake buƙata fiye da ƙirƙirar abun ciki na gargajiya, dogon tsari. 

Ƙirƙirar da buga bidiyo na daƙiƙa 60 ya ɗauki kusan mintuna 15-20, maimakon sa'o'in da za su iya shiga cikin bidiyon YouTube mai tsayi.

Tare da sabon tasha, kuna tsammanin kun sami ɗan rahusa tare da masu biyan kuɗi, zaku iya amfani da Shorts azaman dandamali don faɗaɗa cikin tsari mai tsayi wanda sabon tushen biyan kuɗin ku zai ji daɗi.

Koyaya, idan kuna neman samun kuɗin tashar ku, to ba za ku iya dogara ga Shorts kaɗai ba (tuna abin da muka faɗa muku a baya). 

Ga tashoshi masu wanzuwa, Shorts kamar kyakkyawan ra'ayi ne don jawo hankalin masu sauraron ku tare da shirye-shiryen bidiyo na baya-bayan nan, amma ku sani cewa YouTube bai riga ya raba dogon lokaci da nazarin lokacin kallo da Shorts ba, don haka matsakaicin matsakaicin lokacin kallon tashar ku zai yiwu. yi nasara. 

A yanzu, kuna buƙatar mayar da hankali kan fa'idodin Youtube Shorts - wanda ba kuɗi bane amma a matsayin hanyar da za ku kula da tashar ku. Idan kun kasance sababbi a Youtube, za su iya zama babbar hanya don kafa kanku da ƙirƙirar ɗanɗanowar farko.

Shafukan da suka shafi:

Karshe kalmomi

Shorts YouTube sabuwar hanya ce don kallo da ƙirƙirar abun ciki na bidiyo. Shin zai iya tsayawa a fuskar TikTok? Lokaci ne kawai zai nuna. Amma a halin yanzu, zirga-zirgar zirga-zirga da ra'ayoyin da Youtube Shorts ya kawo sun yi kyau sosai don yin watsi da su. 

Shaidu sun nuna cewa girman tashar ba shi da mahimmanci idan ya zo ga Youtube Shorts. Kusan kamar masu ƙirƙira suna da daidai damar gano bidiyon su akan faifan Shorts, wanda babban fa'ida ne ko da tashoshi kaɗan. 

Mafi muni kawai masu ƙirƙirar abun ciki daga Indiya da Amurka za su iya amfani da wannan fasalin mai fa'ida. Don haka, idan kuna neman hanyar samun masu biyan kuɗin Youtube kuma ku duba sa'o'i cikin sauri, AudienceGain yana nan don taimakawa. 

Ƙungiyarmu ta ƙwararrun tallace-tallace na dijital za su kafa kamfen na haɓaka don tashoshin Youtube akan dandamalin kafofin watsa labarun da yawa, don haka kawo abubuwan ku zuwa ga ɗimbin masu sauraro. 

Kowane mai biyan kuɗi guda ɗaya da lokacin kallon da kuka samu daga waɗannan zai zama na gaske kuma na halitta. Tsaftace Youtube ba zai zama matsala ba akan tafiyar ku don samun kuɗi!


Don ƙarin bayani, tuntuɓi Masu Sauraro via:
Hotline/WhatsApp: (+84) 70 444 6666
Skype: admin@audiencegain.net
Facebook: https://www.facebook.com/AUDIENCEGAIN.NET


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments