Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google? Kyakkyawan sake dubawa na Google?

Contents

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google? Me yasa mutane ke buƙatar tabbataccen bita na Google don kasuwancin su? Tare da shimfidar wuri na dijital yana girma cikin sauri, Google Reviews sun zama maɓalli ga kowane kasuwanci mai nasara.

Bita na Google na iya yin tasiri sosai ga ganuwa da amincin kasuwancin ku, a ƙarshe yana tasiri ga shawarar abokin ciniki. Ci gaba da karantawa kuma koyi yadda ake samun ƙarin sake dubawa na Google da wasu shawarwari masu dacewa, shawarwari masu amfani, da fahimtar ƙwararrun masu amfani da su.

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google

Me yasa tabbataccen sake dubawa na Google yana da mahimmanci?

Kyakkyawan sake dubawa na Google na iya zama tsari mai sauri da sauƙi, amma fa'idodin suna gudana. Da yawan mutanen da za ku iya samu don barin bita na Google don kasuwancin ku, yawancin za ku sami damar cim ma ta hanyar manufofin kasuwanci.

Idan har yanzu ba ku ba da fifiko kan sake dubawa na kasuwanci na Google ba, yanzu ne lokacin da za ku canza wannan kuma ku ba da fifiko a cikin dabarun tallan ku na gida. Ga wasu bayanai da ƙididdiga don tallafawa wannan:

Ƙarin sake dubawa, ƙarin jagora

Shin kun san cewa kashi 88% na masu amfani sun amince da sake dubawa ta kan layi gwargwadon shawarwarin sirri? Haɓaka bita-da-hannun ku yana haɓaka yuwuwar mai binciken Google zai shiga kasuwancin ku yayin gano shi.

Karin tabbataccen sake dubawa, ƙarin sayayya

Masu amfani suna bincike da karanta bita kafin yanke shawarar siyan. A gaskiya ma, sun karanta ƙaramar bita 10 kafin su ji kwarin gwiwa wajen yanke shawara. Yawan sake dubawa na abokin ciniki na Google, mafi yuwuwar siyan siye.

Mafi girman sake dubawa, matsayi mafi girma

Google yana ba kasuwancin da ke da sake dubawa akai-akai kuma masu inganci. Su ne tabbataccen matsayi na SEO na gida, kamar yadda Google da kansa ya tabbatar.

Yawancin sake dubawa, ƙananan farashi

Babu wasu kudade don barin sharhi ko amsa musu. Ƙididdiga masu kyau don kasuwancin ku akan Bayanan Kasuwancin ku suna aiki azaman tallan Google kyauta don kasuwancin ku akan dandamali mafi aminci a duniya.

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google

Har ila yau Karanta: Sayi sharhin taswirorin Google

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google?

Yanzu da kun fahimci fa'idodin ƙarin bita na Google don kasuwancin ku, lokaci ya yi da za ku fara aiki.

Akwai hanyoyi da yawa don ƙarfafa abokan ciniki su bar maganganu masu kyau game da kwarewarsu ta aiki tare ko siye daga ƙungiyar ku.

Anan akwai shawarwari don amsa tambayar "Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google":

1. Nemi ra'ayin abokin ciniki bayan siyan

Wani lokaci yana ɗaukar wani aiki kawai. Horar da ma'aikatan ku don tambayar abokan ciniki don barin ƙima don kasuwancin ku akan shafin ƙimar ku. Musamman idan abokin ciniki yana da wani abu mai kyau don faɗi ko ma'aikaci ya wuce sama da sama don taimakawa abokin ciniki.

Abu mafi mahimmanci lokacin da kake son ƙara dubawa akan Google: gudanar da binciken gamsuwar abokin ciniki. Idan ya zo ga umurtar abokin cinikin ku don barin bita bayan kammala binciken, zaku sami (da fatan) tweaked ayyukanku bisa ga abin da binciken gamsuwa ya samu.

Misali, a ce akwai wani abu da yawancin abokan ciniki ba sa so game da kasuwancin ku. Idan kun ɗauki lokaci don canza wannan batu, to matsalar ba ta wanzu. Don haka lokacin da abokan ciniki suka bar wannan bita, za a sami babban damar da za su bar ra'ayi mai kyau.

Abokan ciniki masu gamsuwa sun ji kamar an yi su da ƙarfi. Za ku yi mamakin yadda suke son dawo da tagomashi idan aka tambaye su ko yana da sauƙi kamar daƙiƙa 10 akan wayar su. Wannan ya zama ɗan horo tare da ma'aikatan ku don gano waɗannan abubuwan da suka faru kuma ku ci gaba da kasancewa da shafin kima. Matsakaicin tunatarwa da aka baiwa ma'aikatan layinku na gaba suna da mahimmanci ga canzawa.

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google

Har ila yau Karanta: Yadda ake samun abokan ciniki su bar bita akan Google

2. Ƙara hanyar haɗi zuwa shafin GMB ɗin ku a ƙarshen rasit

Wata dabara mai sauƙi amma ba a yi amfani da ita ba don haɓaka bita na Google tana ƙara hanyar haɗi zuwa shafin bita/ ƙididdigewa a ƙarshen karɓar abokin ciniki. Wannan yana ba abokin ciniki mai barin hanya hanyar takarda don hanyar haɗin gwiwa.

Tare da yawan tallace-tallace kuma, yana nufin za ku iya amfana daga ƙima da yawa daga abokan ciniki koda kashi 1-2% na abokan cinikin ku sun yanke shawarar barin bita. Idan kana da tallace-tallace 500 a kowace rana, wannan shine har yanzu sake dubawa 5-10 a kowace rana da sake dubawa 35-70 a mako guda.

Waɗancan suna ƙara da sauri kuma ya zama mai sauƙi don ƙara wannan hanyar haɗin zuwa ƙarshen karɓar.

3. Ƙara alama a wurin kasuwancin ku

Hakazalika da tukwici na gaba, mafi yawan kulawa da za ku iya kawowa ga shafin kimarku, haɓakar haɓakar sake dubawa na Google. Yi tunani game da ƙara kiosk ko aƙalla alamar kusa da fitowar wurin kasuwancin ku. Yana nufin ƙoƙarin kama abokin ciniki a lokacin da ya dace.

Tare da kusan kowa ya mallaki wayar hannu kwanakin nan, yana da sauƙin barin ƙima. Yi tunani game da sanya lambar QR akan alamar kuma, don haka abokin ciniki zai iya kawo app ɗin kyamarar su kuma a kai shi kai tsaye zuwa shafin bita.

Ba zai iya samun sauƙi fiye da wannan ga abokin ciniki mai farin ciki ba.

4. Nuna ƙimar ku akan gidan yanar gizon ku

Hankali yana ɗaukar ƙarin hankali. Idan kun riga kuna da ingantaccen ƙimar tauraro 4-5 na Google, yakamata ku nuna wannan. Mafi kyawun wuri don yin wannan yana kan gidan yanar gizon ku azaman fitaccen kira. Kuna iya haɗa maziyartan rukunin yanar gizo kai tsaye zuwa shafin kima na Google don su iya yin bitar tabbataccen bita.

Har ila yau, yi la'akari da ƙara wasu fitattun ƙididdiga ko hanyar haɗi zuwa ƙimar Google ɗin ku a cikin kayan tallanku. Wannan na iya haɗawa da kowane PDFs ko zazzagewa akan rukunin yanar gizonku, da kuma kayan layi na layi kamar menus, ƙasidu, ko barin bayanan tallace-tallace.

Jawo hankali ga ƙimar ku. Zai ƙarfafa wasu su yi koyi.

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google

5. Bada rangwame akan sayayya na gaba (idan sun bar ƙima)

Dukanmu mun je Dunkin'Donuts kwanan nan, ba mu ba?

Kama da ɗaya daga cikin shawarwarinmu na sama game da ƙara hanyar haɗi zuwa shafin ƙimar ku akan rasidin ku, ya kamata ku kuma yi la'akari da bayar da rangwame. Akwai bambance-bambancen da yawa na wannan ciki har da samfur na kyauta, rangwamen kashi dari na sayayya na gaba, ko ba su tallace-tallace (BOGO).

Dukansu suna ba su wasu fata a cikin wasan don barin bita amma kuma suna ƙarfafa wata ziyarar kasuwancin ku. A nasara-nasara.

6. Haɗa mafi kyawun kwastomomin ku ko waɗanda suka ci nasara kwanan nan don dawo da tagomashi

Babu wani lokaci mafi kyau don samun ƙimar tauraro 5 daga wani fiye da bayan sun ci nasara kawai, sun ci raffle, ko sun karɓi wani abu kyauta. Wannan yana ƙara sake dubawa na Google kuma kusan yana ba da tabbacin cewa ra'ayoyin za su kasance tabbatacce.

Ciyar da wannan jin daɗi da ƙwarewar neman bita ko ƙima akan shafin kasuwancin ku. A matsayin kamfanin bincike na kasuwa, muna biyan lada da katunan kyauta ga mahalarta a yawancin karatunmu.

Babu lokacin da ya fi dacewa don neman bita fiye da lokacin da kuke biyan wani $100, $200, ko $300 a matsayin godiya don lokacinsu a cikin rukunin mayar da hankali.

Kara karantawa: Google 5 star rated

Me yasa ingantattun bita na Google ba sa karuwa? 

Akwai iya zama ɗaya daga cikin dalilai da yawa ba ka tara ƙarin (ko wasu) sake dubawa akan Google. A ƙasa, za mu raba wasu abubuwan gama gari a bayan wannan.

1. Reviews suna alama a matsayin spam

Wannan babba ce.

Ana ladabtar da sake dubawa na spam kuma ba za su bayyana ga kamfanin ku ba, don sanya shi a sauƙaƙe. Google yana da ido sosai don gano irin wannan bita kuma zai ba da alama idan an cika ka'idodin spam.

Lokacin da aka nuna bita azaman spam, wannan na iya nufin: 

  • An kwafi shi
  • Yana da abun ciki mara dacewa
  • Abubuwan da ke ciki na talla ne
  • Ya ƙunshi bayanin tuntuɓar mutum

Yana da kyau a goge bita-da-kullin da ke zama spam ko shigar da ƙara tare da Google don tabbatar da cewa ba spam ba ne.

Yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google

2. An sabunta kasuwancin ku

Wani dalili kuma sake dubawa bazai karuwa ba saboda kasuwancin ku kawai an jera su akan layi.

Wannan dabi'a ce kawai - tunda kasuwancin ku bai daɗe ba akan Google, zai ɗauki ɗan lokaci don haɓaka matsayi. Mafi girman girman sa, yawan masu amfani za su gan shi.

Amma kada ku damu-wannan zai iya canza tsawon lokacin kasuwancin ku akan Google.

Bugu da ƙari, akwai hanyoyin da za ku iya ɗaukar nauyi da haɓaka wannan matsayi…

  • Kasance mai himma akan kafofin watsa labarun kamfanin ku (wannan yana da mahimmanci musamman ga martabar gida)
  • Tabbatar cewa an jera kasuwancin ku akan Google Maps
  • Ƙirƙiri sashin Tambaya&A

3. Abubuwan haɗin haɗin gwiwa a cikin sake dubawa na Google

Idan kuna son ƙara sake dubawa na Google don kasuwancin ku, yana da mahimmanci ku san cewa sake dubawa tare da URLs ba za su yanke ba.

Wannan kuma wani inganci ne wanda aka kirga azaman spam a idanun Google.

Amma jira-zaku iya yin wani abu game da wannan. Da fatan za a tuntuɓi abokin ciniki wanda ya bar bita don ganin ko za su iya cire URL ɗin kafin a cire shi.

4. Fake Google reviews

Kuma a ƙarshe, sake dubawa na karya koyaushe za a “kama” ta Google maɗaukaki.

Laifin gama gari na wannan batu?

Siyan sharhin Google.

Yana iya zama kamar jaraba amma kar ku yi wannan kuskuren. Abubuwan da aka saya galibi bots ne, a ƙarƙashin sunan bayanin martaba.

Ku yi imani da shi ko a'a, fiye da 80% na masu amfani sun iya karanta bita na karya a cikin kwanan nan.

Idan kamfanin ku ya sami bugu don siyan bita, Google na iya cire bayanan gaba ɗaya - don haka ku nisa!

Kara karantawa: Fake 5 star reviews Google

FAQs game da yadda ake samun tabbataccen bita akan Google

Har yanzu kuna da tambayoyi yadda ake samun tabbataccen bita akan Google? Mun kawo muku labari:

Yadda ake samun tabbataccen bita akan Google?

Wasu nasihu don haka zaku iya samun tabbataccen bita akan Google cikin sauƙi kamar:

  • Nemi ra'ayin abokin ciniki bayan siyan
  • Ƙara hanyar haɗi zuwa shafin GMB ɗin ku a ƙarshen rasit
  • Ƙara alama a wurin kasuwancin ku
  • Nuna ƙimar ku akan gidan yanar gizonku
  • Ba da rangwame akan sayayya na gaba (idan sun bar ƙima)
  • Haɗa mafi kyawun kwastomomin ku ko waɗanda suka yi nasara kwanan nan don dawo da tagomashi

A ina sake dubawa na Google don kasuwanci na ke nunawa?

Bita na Google yana bayyana akan shafin sakamakon injin bincike lokacin da kuke neman wani kasuwanci.

Za ku iya siyan sake dubawa na Google?

A'a, abokan ciniki ne ke ba da sake dubawa na Google kuma alamar ku ba za ta iya sarrafa su ba. Haƙiƙa, sanya kuɗi a baya bayanan Google ɗinku ya saba wa ƙa'idodin Google. Wannan shine dalilin da yasa abokan ciniki a duk duniya suka dogara da Google don ingantattun bita game da kasuwanci!

Za ku iya neman tabbataccen sake dubawa na Google?

Duk da yake ba za ku iya biyan mutane don barin bita don kasuwancin ku ba ko ba su abin ƙarfafawa don barin bita, tambayar abokan ciniki masu aminci su bar bitar Google ana ba da shawarar kuma ana ƙarfafa su don taimakawa haɓaka kasuwancin ku akan layi!

Koyaya, Google ya hana neman bita a cikin adadi ko kuma neman takamaiman nau'ikan bita. Samun ƙarin shawarwari kan yadda ake neman sake dubawa anan!

Kara karantawa: Ta yaya zan sami bita na Google don kasuwancina

Shin mutane sun amince da ingantaccen sake dubawa na Google?

Ee! A gaskiya ma, 72% na mutane sun ce kyakkyawan nazari yana sa su amince da kasuwancin gida. Bugu da ƙari, 92% na mutane za su zaɓi yin kasuwanci tare da kasuwancin gida idan yana da aƙalla ƙimar tauraro 4.

Duk da haka, haɗuwa da duka tabbatacce da kuma ra'ayi mara kyau shine manufa. Wannan saboda mummunan sake dubawa na iya zama mai kyau ga kasuwanci, kuma, kamar yadda 82% na mutane ke neman mummunan sharhi musamman don taimaka musu saita tsammanin su daidai. Sau da yawa, yadda kuke amsa bita yana da mahimmanci fiye da nau'in bita na Google da kuke samu.

Za ku iya samun sharhin Google na karya?

Akwai lokuta da za ku buƙaci share bita na Google idan kun ji ya saba wa sharuɗɗan Google. Abin takaici, sake dubawa na Google na karya na iya tashi lokaci-lokaci. Yayin da Google zai cire duk wani sake dubawa ta atomatik wanda bai dace ba, lalata, ko kuma mara kyau, yana da mahimmanci a kai a kai bincika sake dubawa na Google.

Ta wannan hanyar, zaku iya ba da alamar duk wani sharhi na karya don cirewa ta hanyar Bayanan Kasuwancin ku na Google.

Idan ya fito daga abokin ciniki wanda ba ya jin sauti ko kamanni, ko kuma wanda ba ya yawan yin bitar wasu kasuwancin a baya, hakan na iya nuna bitar Google ɗin ku na iya zama na bogi.

Za a iya share sake dubawa na Google?

Ee! Idan bita ya saba wa manufofin Google, ana iya yin alama don cirewa. Duba cikakken post ɗinmu akan yadda ake share bita na Google wanda ke warware matakai masu sauƙi don sarrafa duk wani ɗan damfara na Bayanan Kasuwancin Google.

Abin da ke sama shine bayanin da ake buƙata don amsa tambayar yadda ake samun kyakkyawan bita akan Google?

Da fatan za a koma ga wannan albarkatun saboda yana da mahimmanci a gare ku. Samun masu sauraro fatan za ku iya samun bayanai masu amfani game da su yadda ake samun tabbataccen bita akan Google? kuma ku kasance da kwarin gwiwa a ayyukan bita na gaba.

Yi amfani da ƙarfin ingantattun shaidu don ciyar da kasuwancin ku gaba yanzu! Sami ingantattun Ra'ayoyin Google daga dandalinmu mai suna a Masu Sauraro kuma ga sunanka ya tashi.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga