Yadda Ake Kare Sirrin YouTube Daga Doxing?

Contents

YouTube ya zama abin da ba zai iya rabuwa da rayuwar mu ta kan layi ba, wanda ke da damuwa a cikin sirrin sirri. Dabi'un kallon ku na bidiyo, da abubuwan da kuke so da abin da kuka ƙi, zai zama ilimin jama'a. Idan ka yi kuma ka buga bidiyo, kun yi kasadar bayyana bayanan sirri bisa kuskure kamar adireshinku ko lambar waya, wanda ke nufin doxing. Wannan labarin zai gabatar da wasu hanyoyi don kiyaye ku sirrin kan YouTube lafiya kamar yadda zai yiwu.

sirrin youtube

Kara karantawa: Sayi Sa'o'i 4000 na YouTube Domin Samun Kudi

Sirrin YouTube yana ƙarƙashin barazanar Doxing

Doxing akan YouTube

Saboda duk bayanan da ake tattarawa, dole ne mu kare sirrin mu, ba kawai akan YouTube ba har ma da wasu dandamali. Ikon yin amfani da yanar gizo, gudanar da bincike, karanta labarai, da aika saƙonni zuwa abokai ba tare da kowa ya shiga cikin keɓaɓɓen bayanin ku ba wani muhimmin al'amari ne na Intanet kuma wani haƙƙin da ya kamata mu kare.

Koyaya, wannan shine dalilin da ya sa lalata sunan wani ya zama ɗayan ingantattun makaman kan layi da ake iya samun damar shiga, da kuma hanya ɗaya tilo don cutar da wani da gaske dubban mil mil.

Doxing (wani lokaci ana rubuta "doxxing") shine aikin fitar da gano bayanai game da wani akan layi, kamar sunansa na gaskiya, wurin zama, aiki, lambar waya, ko wasu bayanan ganowa. Kalmar ta fito ne daga kalmar ɗan fashin kwamfuta "dropping dox," wanda ke nufin takaddun da ke gano wani mutum da ba a san sunansa ba akan layi.

Yadda za a kare sirrin YouTube daga doxers?

Saboda yawancin mutane suna da bayanan sirri da yawa akan layi, yana da wahala a zahiri don gujewa zama wanda aka azabtar da YouTube. Akwai, duk da haka, ayyukan da za ku iya ɗauka don tabbatar da cewa mafi mahimman bayanai - bayanan da ka iya haifar da babbar illa - ba su fada hannun doxer ba.

1. Kare asusun imel ɗin ku

Idan kuna da adireshin imel ɗin da ke fuskantar jama'a, kada ku sami imel ɗin da ke da alaƙa da tashar ku yana fuskantar jama'a a ko'ina. Domin hacking channel matsala ce ta gaske dake faruwa ga kowane irin tashoshi, kar a tallata email din da kake amfani da shi wajen shiga YouTube.

Fara takamaiman Gmail don tashar ku kuma yi amfani da wani imel don haɗawa da masu biyan kuɗi. Wannan shi ne imel ɗin ku na jama'a, inda za ku iya samun rand isa, inda al'ummar ku za su iya isa gare ku. Don haka ana ba ku shawarar amfani da adireshin imel ɗin bazuwar. Ka guji amfani da waɗanda za a iya zato da kuma waɗanda za a iya samu tare da ainihin sunanka domin yana iya haɓaka damar yin kutse.

2. Yi amfani da hanyar sadarwa mai zaman kanta (VPN)

Cibiyar sadarwa ta sirri mai zaman kanta (VPN) tana ɓoyewa da kuma tura hanyoyin sadarwar intanet ɗin ku amintacce a cikin intanet. Ana ɓata bayanan a ɗayan ƙarshen domin wani mutum ko ƙungiyar za ta iya karantawa ko amfani da ita. Koyaya, doxer ba zai iya amfani da bayanan ba yayin da yake kan tafiya sai dai idan suna da hanyar ɓoye bayanan.

3. Yi amfani da kalmomin sirri masu ƙarfi

Doxer na iya yin saurin tsinkayar kalmar sirri mai rauni, kamar wacce asalin sunanka ne, jerin lambobi masu iya tsinkaya, ko jumla. Kuna iya, duk da haka, ƙoƙarce-ƙoƙarce don sanya shi ya fi wahala ga doxer ya kai hari kan keɓaɓɓen ke YouTube. Yin amfani da keɓantattun kalmomin shiga ga kowane asusu, ta amfani da baƙon haɗe-haɗe na haruffa, lambobi, da alamomi, ko yin amfani da mai sarrafa kalmar sirri wanda ke ƙirƙira da adana kalmomin shiga waɗanda ke da matuƙar wuyar hasashe su ne kawai misalai kaɗan.

4. Canja saitunan sirrinka akai-akai

Idan kuna amfani da YouTube kuma kuna raba abubuwan da ƙila za a iya ɗauka masu mahimmanci ko na sirri, yakamata ku bincika kuma ku canza saitunan keɓantawar YouTube akai-akai. Lokacin amfani da kafofin watsa labarun don kasuwanci, lokaci-lokaci yana da fa'ida don sanya wasu bayanan asusun ku a bainar jama'a.

Kuna da zaɓin sanya bidiyon ku na YouTube na jama'a ko na sirri, tare da mutane 25 kawai aka ba su damar kallon su. Yi la'akari da amfani da sabis na raba bidiyo ban da YouTube idan kuna da rikodin sirri da yawa don ƙaddamarwa.

Canza saitunan sirrinku akai-akai zai taimaka kare bayanan da ba kwa so a yi amfani da ku daga ganin kowa da ke da damar yin amfani da bayanan bayanan ku, hotuna, posts, ko abubuwan so da abubuwan da ba a so.

5. A guji saƙon imel ko ta yaya

Yi hankali idan kun sami imel wanda yayi kama da ya samo asali daga banki ko kasuwancin katin kiredit, musamman idan yana buƙatar bayanan sirri. Bugu da ƙari, yi hankali lokacin danna hanyar haɗi zuwa gidan yanar gizon da aka bayar ta imel. Idan kun shigar da bayanai bayan isa gidan yanar gizon, ƙila kuna fallasa kanku ga haɗarin doxing idan kun yi haka.

6. Ƙirƙiri asusun imel daban-daban don dalilai daban-daban

Don haɗin jama'a, aiki, da spam, kuna iya amfani da adiresoshin imel daban. Don musayar ƙwararru, zaku yi amfani da imel ɗin kasuwancin ku, musamman idan kuna aiki da kanku. Kuna iya, duk da haka, amfani da adireshin imel ɗin spam ɗinku duk lokacin da kuka yi rajista don tayin ko biyan kuɗi zuwa wani abu. Ana iya amfani da asusun imel ɗin ku na zamantakewa don keɓaɓɓun lambobin sadarwa na yau da kullun. Yin amfani da login da kalmomin shiga da yawa ga kowane yana sa ya zama da wahala ga doxer ya karya adireshin imel ɗin ku, kuma ko da sun yi, ƙila ba za su iya shiga duk abin da suke so ba.

Ka tuna cewa ana iya amfani da saƙon imel sau da yawa don isa ga asusun mai amfani kai tsaye tare da bayanan da aka adana a cikin bayanan asusun, wanda zai iya cutar da keɓaɓɓen keɓaɓɓen YouTube ko kowane dandamali cikin sauƙi.

7. Kula da ido lokacin da ake canza bayanin martaba na YouTube

YouTube, a gefe guda, gidan yanar gizon bidiyo ne mai ban sha'awa wanda ke tallafawa fina-finai 4K, bidiyo 360, da ƙari. Kafin canza dandamali, tabbatar da duba wasu zaɓuɓɓuka. Wasu 'yan wasa sun wanzu, amma kaɗan ne ke da iyawa ko albarkatu marasa iyaka waɗanda rukunin yanar gizon mallakar Google kamar YouTube zai iya bayarwa.

8. Yi hankali da bada izinin App

Ana iya amfani da app don gudanar da tambayoyin kan layi. Lokacin da kayi rajista don app, ƙila a ba ku zaɓi na ba ta damar shiga asusun sadarwar ku. Idan ka ba doxer app izini, za su iya amfani da abin da suka gano don yi maka hari. Hakanan, idan tsaro na ƙa'idar bai kai daidai ba, mai satar bayanan doxing na iya shiga cikin tsarin su ya sace duk bayanan ku. Maimakon ba wa app damar zuwa ɗaya daga cikin asusun sadarwar zamantakewar ku, yawanci ya fi dacewa ku yi rajista da sunan mai amfani da kalmar sirri na musamman.

Sirrin YouTube akan zama mambobi

Hakanan ana iya bayyana yawancin bayanan ku da bazata lokacin da asusunku ya ba da membobinsu, wanda ke haifar da doxing. Koyaya, har yanzu kuna da zaɓi na yin tashoshi da kuka yi rajista a asirce ko na jama'a, kuma duk saituna an saita su zuwa na sirri ta tsohuwa.

  • Lokacin da kuka saita biyan kuɗin ku zuwa masu zaman kansu, babu wanda zai iya ganin tashoshin da kuka yi rajista. Ko da kun yi rajista zuwa tashar, asusunku baya bayyana a cikin Jerin Masu biyan kuɗi. Lura cewa idan kun shiga tattaunawar kai tsaye ta masu biyan kuɗi kawai, sauran masu kallo za su iya ganin kun shiga tashar.
  • Wasu masu amfani za su iya ganin irin tashoshi da kuke biyan kuɗi idan an saita biyan kuɗin ku ga jama'a. A shafin farko na tashar ku, za ku ga jerin masu biyan kuɗin ku. Duk tashar da kuke biyan kuɗin ku ana nuna asusun ku a cikin Jerin Masu biyan kuɗi.

Sanya biyan kuɗin ku zuwa tashoshi na jama'a ko na sirri

  1. Shiga cikin asusun YouTube ɗin ku.
  2. Danna hoton bayanin ku a saman kusurwar dama.
  3. Zaɓi Saituna daga menu mai zaɓi.
  4. Zaɓi Keɓewa daga menu na hagu.
  5. Kunna/kashe Duk biyan kuɗi na yakamata a kiyaye su cikin sirri.

Boye adadin mutanen da suka yi rajista don wasiƙarku

Ƙididdigar masu biyan ku za a ɓoye daga kallon jama'a akan YouTube idan kun yi haka. Har yanzu ana iya ganin adadin masu biyan ku a YouTube Studio.

  1. Jeka Google Account ɗin ku kuma shiga.
  2. Jeka YouTube Studio don farawa.
  3. Zaɓi Saituna, Tashoshi, sannan Saitunan Babba daga menu mai saukarwa.
  4. Cire alamar "Nuna adadin mutanen da aka yi rajista zuwa tashar tawa" a ƙarƙashin "ƙididdigar masu biyan kuɗi."
  5. Ajiye fayil.

Shafukan da suka shafi:

Tsare sirrin YouTube da haɓaka tashar ku lafiya

Doxing yana da ban tsoro saboda yana haifar da bayyanawa ga jama'a na yuwuwar bayanai masu mahimmanci ta hanyar da za ta iya cutar da sunan wanda aka azabtar, yin amfani da sirrin YouTube, hana ci gaban tashar su, har ma da fallasa su ga sata ko zamba. Don haka idan kuna son haɓaka asusunku lafiya, ba mu kira don samun nasiha mai kyau ga tashar ku.


Don ƙarin bayani, tuntuɓi Masu Sauraro via:


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga