Yadda ake ƙididdigewa da haɓaka ƙimar haɗin gwiwar TikTok

Contents

TikTok wani sabon salo ne kuma sanannen dandalin zamantakewa tsakanin matasa, musamman Gen Z. Wannan dandalin sada zumunta har yanzu yana rufawa asiri game da yadda algorithm ɗin sa ke aiki, ƙididdigewa da ba da shawarar bidiyo, mafi mahimmanci yadda yake kimanta ƙimar haɗin gwiwar TikTok.

Idan aka kwatanta da sauran dandamali na kafofin watsa labarun, TikTok har yanzu yana da babbar dama don haɓaka kasancewar ku ta kan layi cikin sauri. Tunda adadin abubuwan da aka samar har yanzu ƙanana ne, TikTok yana taimaka wa masu ƙirƙirar abun ciki ta hanyar baiwa bidiyon su isar da isassun kwayoyin halitta. Ƙari ga haka, masu ƙirƙira suma za su sami ƙalubalen ƙalubale lokacin da suke son ƙara ƙimar haɗin kai na bidiyo.

Mu kalli wannan labarin don ganin yadda ake inganta wannan awo don ingantacciyar gani.

Menene ƙimar haɗin gwiwar TikTok?

Gabaɗaya, ƙimar haɗin kai wani ma'auni ne wanda ke nuna adadin mutane nawa suka tsunduma cikin abubuwan da kuka buga akan shafukan sada zumunta kamar Youtube, Facebook da kuma a wannan yanayin, TikTok.

Bayan haka, yayin da adadin haɗin kai yana nuna adadin hulɗa tare da posts akan kafofin watsa labarun, ana ƙididdige hulɗar musamman ta adadin lokutan da masu amfani da TikTok suka kalli bidiyon, buga like, raba, barin sharhi, ko danna mahaɗin haɗin gwiwa akan. Ƙaddamarwa (idan akwai).

Har zuwa wannan lokacin, TikTok yana amfani da ma'auni masu zuwa don kimanta ƙimar haɗin gwiwa:

  • Matsakaicin lokacin kallo (AWT): Wannan shine matsakaicin adadin lokacin da mutane ke kashewa don kallon bidiyon ku. Wannan ma'aunin za ta auna nasarar ku wajen kula da hankali. ***
  • Yawan kammala bidiyo: ana kallon bidiyon ku na TikTok har zuwa ƙarshe? Ko masu kallon ku sun sake kallonsa? Sau nawa?
  • So / zukata: TikTok yana ɗaukar wannan hanya mafi sauƙi don shiga cikin abun ciki, amma har yanzu yana haifar da.
  • Rarraba: TikTok ya san ana son abun ciki lokacin da aka raba shi, aka fi so ko zazzage shi zuwa mirgina na kyamarar mai amfani.

Me yasa adadin shigar TikTok yake da mahimmanci?

A cewar Statista, Nazarin Yuli 2020 akan app ɗin raba bidiyo TikTok ya nuna cewa masu tasiri na TikTok a Amurka suna da ƙimar haɗin gwiwa fiye da matsakaicin duniya. Masu tasiri na Amurka suna da matsakaicin ƙimar haɗin gwiwa na kashi 17.99. Idan aka kwatanta, masu tasiri na TikTok na duniya suna da ƙimar haɗin gwiwa na kashi 15.86.

Adadin shiga-kan-TikTok

Adadin shiga kan TikTok yana haɓaka cikin sauƙi idan aka kwatanta da na sauran dandamali

Ku yi imani da shi ko a'a, ana iya cewa a wannan lokacin, haɓaka ƙimar haɗin gwiwa akan TikTok shine mafi sauƙi idan aka kwatanta da na sauran dandamali.

Tabbas, lokacin da ake ɗaukar ku don isa ga hoto ko kuma duban dubaru dubu don bidiyo yana da sauri, yayin da ba ya ɗaukar lokaci mai tsawo don yin rikodin kuma kawai ku bi duk wani ƙalubalen hashtag akan TikTok sannan kun riga kuna da sabon bidiyo don bugawa.

Koyaya, kamar yawancin cibiyoyin sadarwar jama'a, mafi girman ƙimar haɗin gwiwa, mafi kyawun ku TikTok's account's gani. Bugu da kari, ga kasuwancin da ke amfani da TikTok azaman kayan talla, ƙarin ra'ayoyi da abubuwan so na nufin suna iya siyarwa da haɓaka tallace-tallace cikin sauƙi.

Hakanan akan wannan alamar, haɓaka ƙimar haɗin gwiwar ku, mafi kyawun samfuran samfuran za su yi la'akari da ku kuma mafi girma za su kasance a shirye su biya idan kun yi tarayya da su don yin tallan haɗin gwiwa.

Akwai wasu gardama waɗanda babban adadin haɗin kai kuma yana nufin cewa abun ciki da kuke aiki akai yana da fa'ida ga masu kallon ku. A gaskiya ma, wannan ma dangi ne kawai. TikTok ya zama sananne sosai kamar yadda yanzu godiya ga, a ce, bidiyo na sauyawa, daidaita lebe da rawa tare da babban manufar kawo nishaɗi ga masu kallo.

Kuma shi ke nan, amma an sake duba shi akai-akai kuma an sake tunani sau da yawa a cikin al'ummar kirkire-kirkire. Wannan yana da kyau, amma idan abun ciki na ku yana da nau'ikan abun ciki na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, zai tabbatar da ƙarin girma na dogon lokaci.

Jerin abubuwan dubawa don haɓaka ƙimar haɗin gwiwar TikTok

Da yawan mutanen da suke kallo, so, da yin sharhi kan bidiyon ku na TikTok, yawancin mutane za su gan shi akan Shafin Naku (FYP). Don haka a cikin wannan sashe za mu nuna muku wasu ƙarin mafita masu amfani a gare ku don sanya bidiyon ku akan Tiktok ya ja hankalin ƙarin haɗin gwiwa da haɓaka ƙarin ra'ayoyi don bidiyon ku.

Saitin jama'a

TikTok-saitin jama'a

TikTok saitin jama'a

Kamar sauran shafukan sada zumunta da yawa, daidaita asusun jama'a yana taimaka wa ƙarin masu amfani don samun damar bidiyon ku. Lokacin da kuka bar Tik Tok na jama'a, a lokaci guda, Tik Tok kuma zai nuna bidiyon ku akan ciyarwar wasu masu amfani. Wannan shine buƙatu na farko don haɓaka haɗin gwiwa don asusun ku.

Domin yin hakan, kawai bi matakai 3 masu sauƙi:

  • A kan keɓaɓɓen shafi, zaɓi a kan dige guda 3 a kusurwar dama ta sama
  • Zaɓi sashin sarrafa sirrin
  • Sannan gyara daga Private zuwa Account na Jama'a.

Mafi kyawun lokaci(s)

Wanne ya haɗa da waɗannan abubuwa masu mahimmanci guda biyu: menene lokaci mafi kyau don saka bidiyo da sau nawa yakamata ku saka bidiyo a kowace rana. Wannan shine lokacin da TikTok Analytics ya zo da amfani.

Mafi kyawun-lokacin-TikTok-zuwa-bidiyo-bidiyo

Mafi kyawun lokacin TikTok don buga bidiyo

TikTok Analytics yana da matukar fa'ida don taimaka muku gano lokacin da fanbase ɗin ku ke yawan aiki. Sakamakon haka, ku saba da Nazarin ku, da kuma yadda yake shafar asusun TikTok ɗin ku saboda lambobi ba sa yin ƙarya.

Yin aikawa a lokacin da ya dace yana da mahimmanci saboda yawancin masu sauraro da za ku iya kallo da kuma shiga tare da abubuwan ku a cikin "lokacin zinare", mafi kusantar waɗancan bidiyon da ake nunawa ga manyan masu sauraro da sabbin masu kallo suna kallon abubuwan ku saboda haɓaka amincin zamantakewa. , da kuma hankali daga gare su. Wannan yana haifar da ci gaba mai mahimmanci a cikin adadin ra'ayoyi da masu bibiya kuma.

Dangane da mitar loda bidiyo, shawararmu ita ce bidiyo 1-3 a rana. Kuna iya yin ƙarin abun ciki idan kuna so, amma wannan kyakkyawan ma'auni ne ga yawancin manyan masu tasiri na TikTok. Har ila yau, ya isa lokacin da za ku ci gaba da kasancewa tare da masu sauraron ku kuma kada ku yi yawa da za ku gaji daga matsi na yin bidiyo akai-akai.

Hotuna masu inganci

Yawan shiga-TikTok-TikTok-matakin-girma-mai inganci

Ana godiya sosai ga hotunan TikTok masu inganci

Don bidiyo ko hotuna, ingantacciyar saka hannun jari a cikin samar da bidiyo zai kasance da mahimmanci yayin amfani da kyamara mai inganci ko wayar hannu don yin rikodin bidiyo, saboda ɗayan ƴan abubuwan da kusan duk rubutun hoto na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri akan TikTok suna gama gari shine hoto mai inganci.

Don ƙarin takamaiman, yawancin kyamarori na wayoyin zamani a kwanakin nan suna da kyau, don haka ingancin bidiyo akan su yakamata ya isa TikTok. Amma kuma tabbatar da ƙara mai kyau haske da tasirin sauti idan kuna magana a cikin bidiyon ku.

Idan ba za ku iya samun damar yin amfani da hasken rana da ya dace ba ko kuma kuna son harbin bidiyo da dare, saka hannun jari a cikin akwati mai laushi ko siyan zoben haske na iya canza fasalin wasan ku na TikTok.

Bayan haka, da fatan za a kula da ingancin bidiyo don saduwa da ma'auni na HD ko mafi girma. Kar a yi bidiyo tare da ƙarancin ƙuduri. Masu kallo za su daina kallon bidiyon ku da sauri idan ingancin bidiyon da abun ciki ya yi muni don kallo.

Adadin faifan bidiyo mai ban sha'awa yana kusa da sifili, don haka saka bidiyo mai tsayi yana ƙara yuwuwar samun babban ra'ayi, ana ba da shawarar da ƙari.

Bugu da ƙari, masu amfani suna son abun ciki mai tsabta, mai daɗi a duk faɗin dandamali, kuma akan TikTok, millisecond na farko na bidiyon ku na iya yanke shawara idan ya sami ra'ayoyi da yawa.

Inganta bayananka

Bayanan martabar ku shine keɓaɓɓen wurin ku akan TikTok don ƙirƙira, da kuma kafa ainihin ku. Za ku so bayananku ya zama mai ban sha'awa kuma ya jawo hankalin masu sauraron ku lokacin da suka ziyarci bayanin martabarku.

Kar a manta ainihin ma'auni na bayanin martabar TikTok: sunan mai amfani, hoton bayanin martaba da bidiyo. Bidiyo, a fili, kuna buƙatar kiyaye jadawalin aika bidiyo na yau da kullun. Dangane da sunan mai amfani, zaku so haskaka asalin ku azaman mahaliccin TikTok.

Zaɓi suna mai sauƙin tunawa da sauƙin rubutawa, zai fi dacewa da alaƙa da abun ciki da kuke yi. Baya ga haka, yi ƙoƙarin sanya sunan shi kama da na sauran dandamali na zamantakewa da kuke shiga. Daga baya, tabbas za ku so raba bidiyon ku na TikTok akan Youtube ko Instagram don isa ga ƙarin masu sauraro.

Alamar haɗin gwiwar abubuwan da ke faruwa da kuma waƙoƙin kiɗa masu ban sha'awa

kalubalen rawa

Duba mafi kyawun ƙalubalen rawa kuma ku bi su

Tik Tok yana da fa'ida ta musamman idan aka kwatanta da sauran dandamali waɗanda ke ba masu amfani damar saka kiɗan cikin bidiyo cikin sauƙi. Kiɗan baya akan Tik Tok shima ƙirƙira ne kuma ya bambanta sosai.

Maimakon yin rikodin bidiyo-murya kawai, kuna iya ƙoƙarin ƙara wasu waƙoƙin kiɗa. Bugu da kari, Tik Tok shima yana ba da sakamako masu ban sha'awa da yawa kuma yana sabuntawa koyaushe. Kuna iya haɗa wasu launi ko jinkirin tasirin motsi kafin lodawa. Wannan zai sa masu amfani su zauna a bidiyon ku tsawon lokaci.

A saman wannan, kowane bidiyo yakamata ya sami ɗan taƙaitaccen bayanin, don haka ku tuna haɗa hashtags masu alaƙa da abun ciki don TikTok SEO. Misali, #for you, #foryoupage, #fyp, #duet, #viral,… a halin yanzu sune mafi kyawun hashtags akan dandamali.

Ƙara hashtags zai taimaka wa bidiyoyin bincike cikin sauƙi da bayyane ga masu kallo. Idan bidiyon ku yana da sha'awar al'umma, yawancin masu kallo za su danna bayanan sirri na ku kuma su bi asusun ku.

Kuna son haɓaka ƙimar haɗin gwiwar ku ta TikTok da ƙwarewa?

Adadin haɗin gwiwa yana taka muhimmiyar rawa a kowane dandalin zamantakewa. Idan kuna son asusun TikTok ɗin ku ya sami ɗimbin mabiya, ra'ayoyin bidiyo da yawa, nan da nan kuyi amfani da hanyoyin da ke sama akan tsarin ku. Waɗannan su ne jigo don gina asusun TikTok a hankali.

Don haka a faɗi, idan kuna da wasu tambayoyi kan labarin, yi rajista don Masu Sauraro nan da nan kuma ku bar sharhi a ƙasa don sanar da mu.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments