Saitin asali na kayan aikin vlogging don masu farawa

Contents

Sannu 'yan'uwa vloggers! A cikin wannan sakon, muna so mu gabatar muku da wasu vlogging kayan aiki don sabon shiga don haka za ku iya yin tashar vlog mai kayatarwa, duk da cewa kun riga kun kasance ƙwararrun Youtuber ko sabbin masu ƙirƙira.

Don haka, vlogging, ɗaya daga cikin mafi sauƙin nau'ikan abun ciki don turawa, amma kuma wanda zai iya zama mafi wahalar samun kuɗi, sai dai idan kuna da yawan mabiya don tabbatar da daidaiton ra'ayi da lokacin kallo..

Vlogging ya bambanta sosai. Mai watsa shirye-shiryen wasan kuma na iya yin vlog game da yadda suke yin tsokaci kan wasannin, a Youtube chef kuma za su iya vlog game da girke-girke na yau da kullum. Ainihin, yin vlogs shine kawai rubutawa a cikin mujallar ku abubuwan da kuke yi kowace rana, amma a cikin nau'ikan hotuna kawai kuma dole ne ku adana su akan na'urorin fasaha.

Yanzu bari mu bincika abin da za mu shirya don zama vlogger a matsayin mahaliccin Youtube.

Babban-saitin-kayan-vlogging-don-mafari

Saitin asali na kayan aikin vlogging don masu farawa

Shirye-shiryen tunani na kayan aikin vlogging don masu farawa

Wanne yana nufin ainihin kayan aikin vlogging, gami da kamara, haske, makirufo, stabilizer da sauransu. Kuna iya farawa da kowace na'urar da kuke da ita a halin yanzu.

Kyamara – kayan aiki masu mahimmanci don masu farawa

Da farko, eh, zaku iya fara yin bidiyo tare da duk abin da kuke da shi a yanzu, kamar wayoyinku na wayar hannu ko kyamarar gidan yanar gizo saboda dukkansu ƙanana ne, masu ɗaukar hoto, kuma mafi mahimmanci, masu dacewa da kasafin kuɗi.

Koyaya, muna ba da shawarar sosai cewa yakamata kuyi amfani da kyamarar dijital saboda manyan ma'anar bidiyo yawanci suna jan hankali ra'ayoyi da masu biyan kuɗi.

Tare da kyamara, zaku iya rikodin bidiyo mai inganci tare da ingancin sauti mai kyau. Musamman, yawancin kyamarori a yau suna da ginanniyar haɓakar hoto, don haka vlog ɗin zai yi fice da jan hankali ga masu sauraro.

Idan kai ɗan solo vlogger ne, har yanzu, wayar hannu na iya aiki da kyau idan kawai kuna harbi rayuwar ku ta yau da kullun. Koyaya, don ƙarin ɗaukar hoto mai rikitarwa, yadda kuke son haɗa kusurwoyi da yawa da kuma yadda kuke yin abubuwan samarwa, akwai nau'ikan kyamarori iri-iri don cika manufarku da kyau.

Ba da dadewa ba, kyamarorin da ke da kyamarori suna karkatar da kyamarori na "selfie", amma yayin da vlogs da shafukan yanar gizo suka samo asali a hankali, rikodin bidiyo ya sami ƙarin kulawa kuma kyamarorin da ke da fuska mai juyawa sun sami kulawar masu amfani da yawa.

Don zama ƙarin takamaiman, kyamarori marasa madubi na iya bayyana duk tasirin sa masu fa'ida dangane da ƙaƙƙarfan girman, sauƙin motsi tare da saurin mayar da hankali wanda bai gaza kyamarori na DSLR ba.

Ana neman kyamarori marasa madubi don vlogging kamar: Sony A6400, Panasonic Lumix G100, Fujifilm X-T200, Canon EOS M6 Mark II,….

Amma ga DSLR, waɗannan samfuran sun fi dacewa da vlogs na "aiki", kamar wasanni, kekuna, wasannin kasada,… Kuna iya la'akari da waɗannan kyamarori kamar Canon EOS 750, Canon EOS 6D, Nikon D3200, Sony A77 II,…

Nasihu don zaɓar kyamarori don masu farawa

Nasiha-don-zaɓa-kyamarar-don-mafari

Nasihu don zaɓar kyamarori don masu farawa

  • Har yanzu ingancin hoto: Yawancin vloggers za su so ɗaukar kowane lokaci, ba kawai rikodin bidiyo ba, amma har yanzu hotuna. Saboda haka, gano kyamarar da ke haɗa waɗannan abubuwan biyun abu ne da yawancin vloggers ke sha'awar.
  • Allon juyawa: zaku iya ci gaba da bin diddigin hotunanku yayin yin rikodin fina-finai, tabbatar da firam ɗin yana mai da hankali kan batun da ya dace kuma kuna iya sarrafa bidiyon ku cikin mafi kyawun iko.
  • Tashar microphone na waje: Kamara tana da tashar makirufo na waje wanda ke inganta ingancin sautin bidiyon ku sosai.
  • 4K video rikodin damar: za ka iya yanke da daidaita videos sauƙi kuma har yanzu samar da high quality video. Don kyamarori na vlog, rikodin bidiyo na 4K wani abu ne mai mahimmanci wanda ke tabbatar da ingancin hoto.
  • Tsarin mayar da hankali da sauri: Wannan babbar fa'ida ce idan kuna ɗaukar motsi. Fasaloli irin su mayar da hankali kan fuska da ido za su taimaka wajen zuƙowa daidai a cikin batun har ma da ƙaramin bayanai.

Tripod (ko stabilizer)

Na'urar ta biyu, kamar yadda yake da mahimmanci, ita ce mai inganci. Masu kallon ku za su yi tsammanin ma'amala ta zahiri "barga", wanda tripod zai taimaka rage girgiza kusurwoyin yin fim sosai.

Bugu da kari, tripod kuma yana goyan bayan yin rikodin kai-da-kai na kamara don kada ku buƙaci taimako daga wasu a yanayin da kuke buƙatar matsar da kusurwar kamara. Dangane da matsayi da kuka harba da girman kyamara, za ku iya zaɓar babban ko ƙarami mai tafiya zuwa mafi kyawun haɗin tare da kayan aikin ku.

Idan kuna amfani da ƙarin waya don yin rikodin bidiyo, kuna iya amfani da sandar selfie, wanda ma ya fi arha.

Reno

Makarufo-vlogging-kayan-don-mafari

Makirufo – kayan aikin vlogging don masu farawa

Sabis mai mahimmanci don kammala saitin kayan aiki na yau da kullun don vlogging, baya ga kyamarar zamani da ƙwaƙƙwaran ƙafa, kuna buƙatar makirufo don tabbatar da ingancin sauti.

A haƙiƙa, rashin bayyana sautin vlog ɗinku na iya zama abin ban sha'awa ga masu sauraron ku. Duk wanda ke kallo yana buƙatar jin ku sarai. Yayin da zaku iya ƙoƙarin kawar da sauti mara kyau yayin samarwa, yana da kyau a sami sauti mai kyau daidai a tushen.

Makirifo mai kyau da ƙima dole ne ya toshe hayaniyar baya, ban da yin rikodin muryar ku a sarari. Micro USB na iya ɗaukar ingancin sauti mai kyau sosai kuma yana da nau'ikan samfura da yawa a farashi masu ma'ana don zaɓar daga.

Idan kun yi vlog kuma kuna buƙatar matsar da wurare da yawa, za a ba da shawarar lavalier microphones sosai.

lighting

Kyakkyawan tushen haske zai kasance mafi kyau ga kyamarar ku. A gaskiya ma, komai tsada da ingancin kyamarar, zai kasance a cikin hasara a cikin ƙananan wurare masu haske.

A wasu kalmomi, dole ne ku magance mafi wahala bayan samarwa don rage "hayan" na fim ɗin. A sakamakon haka, haske mai kyau zai inganta kyamarar ku, kuma wannan hanya tana da araha sosai.

Don haka, yi amfani da hasken halitta da ake samu yayin hasken rana. Idan kuna harbi a waje, zaɓi wurin da babu haske kai tsaye mai ƙarfi, ko harbi a cikin inuwa.

Don cikin gida, yi amfani da hasken daga taga, amma kar a sanya kyamarar tana fuskantar tushen hasken (watau kuna juya baya zuwa tushen hasken). Wannan zai sa bidiyon ya zama baya haske.

Har ila yau, idan kuna harbi da dare, hasken zobe zai iya taimaka muku don ganin haske mai kyau, amma tarihin ku zai zama duhu. A wannan yanayin, saka hannun jari a cikin sauran hasken baya don mafi kyawun kyan gani.

Gyara software don samarwa bayan samarwa

Gyara-software-don samarwa bayan samarwa

Gyara software don samarwa bayan samarwa

Da farko, an tsara Shotcut don masu gyara bidiyo mai son (da sabbin vloggers) ko waɗanda ke buƙatar shirya gajerun shirye-shiryen bidiyo don ƙirƙirar samfur na ƙarshe.

Wannan baya buƙatar ƙwararren editan bidiyo, amma a maimakon haka kuna son haɗa gajerun shirye-shiryen bidiyo tare da tasirin canji, wannan software shine ainihin abin da kuke buƙata. Haka kuma, software ɗin tana da haske sosai, don haka ba ta da “zaɓi” ga kwamfutar, don haka ba kwa buƙatar kwamfutoci masu manyan bayanai don amfani da su.

Kuma a ƙarshe amma ba kalla ba, wannan software kyauta ce.

Haƙiƙa, akwai software da yawa da za ku iya zazzagewa kyauta. Koyaya, yakamata ku saka hannun jari a cikin software na gyara da aka biya idan kuna son ƙarin hotuna masu inganci.

Adobe Farko Pro software ce ta musamman ga waɗanda suka kasance suna koyo game da editan bidiyo na e. Premiere Pro yana goyan bayan babban gyare-gyaren bidiyo har zuwa 32-bits kowane launi, a cikin duka RGB da YUV.

Tare da wannan, Premiere kuma yana taimakawa tare da gyaran sauti, yana goyan bayan VST audio kuma ana samunsa akan duka Mac OS da Windows.

A daya hannun, iMovie 11 ne ga vloggers da suka fi son sauki da kuma saukaka. Sauƙaƙan ja-da-saukarwa yana sa ya zama sauƙin shukawa da ƙara kiɗa cikin sauƙi, ban da samfoti da aka ƙirƙira.

Saboda haka, yayin da shi bazai da latest kuma mafi girma fasali, iMovie fakitoci duk kayan yau da kullum a cikin wani overall sauki dubawa ga wani in mun gwada da cheap farashin tag.

Wasu nasihohi ga sababbin sababbin a cikin nau'in vlogging

Lokaci yayi da zamu saka vlog akan tashar mu ta Youtube. Kar ku manta da sanya taken mai ban sha'awa da ke da alaƙa da abun cikin ku, taƙaitaccen bayanin, hashtags don barin ƙarin mutane su sami vlog ɗin ku kuma sakamakon haka zaku iya sauri. sami ƙarin lokacin kallon Youtube.

Amma kafin yin kowane ɗayan waɗannan, da fatan za a yi la'akari da waɗannan la'akari yayin aikin rikodi.

Mayar da hankali kan kanka

Mayar da hankali-kan-kanka-vlogging-kayan-ga-mafari

Mayar da hankali kan kanku - kayan aikin vlogging don masu farawa

Babban halayen vlog shine vlogger. Sakamakon haka, daidaito a gaban da kuma yadda kuke gabatar da abun ciki a cikin bidiyonku yakamata ya zama fifikonku.

Yanzu ga abin da kuke buƙatar sanya ido a kai. Yawancin mutane sun wuce gona da iri game da wata matsala da za su iya jin haushinta. Don haka kuna buƙatar sanin ra'ayoyin mutane daban-daban game da ra'ayinku da kuma yadda kuke gabatar da shi, musamman lokacin da kuke hulɗa da batutuwa masu mahimmanci.

Koyaushe akwai hanyar da ta dace ta ba da ra'ayi, kawai ku yi hankali yayin amfani da harshen ku. Sau biyu duba rubutun vlog ɗin da kuka shirya don tabbatar da cewa babu wata sanarwa guda ɗaya da ke iya haifar da doguwar muhawara.

Duk da haka, idan kuna son yin gardama cewa haifar da cece-kuce zai sa bidiyon ku ya zama hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri kuma don babban damar yin shawarar bidiyo, da kyau, ya rage naku. Amma ku tuna cewa Youtube zai kuma kula da "ra'ayoyinku mara kyau" idan ba su bi ka'idodin sabis na dandamali ba.

Kuma ku zama kanku

Masu biyan kuɗin ku za su so ganin ainihin martaninku da keɓancewa ga abubuwan da kuke yi. Idan kun bayyana rashin jin daɗi a cikin bidiyon, ƙila ba za ku ji daɗin takalmanku ba.

Don haka chillax, tunda kuna magana da kanku kawai, kodayake kuna fuskantar fuska da kyamara kuma tana rikodin kowane motsinku. Bayan haka, yayin da kuke yin vlogs, gwargwadon yadda kuke haɓaka kwarin gwiwa. Bidiyoyin farko da yawa na iya ɗaukar tsayin lokaci don harba saboda ba ku saba da kyamara ba tukuna, ba ku san yadda ake saita kusurwar daidai ba, ko tuntuɓe, amma komai zai yi kyau.

Faɗa labarai

Ba da labari-vlogging-kayan-kayan-na-fara

Ba da labari kayan aikin vlogging don masu farawa

Vlogging yana da babban fifiko ga keɓancewa, don haka juya abubuwan yau da kullun zuwa labari zai zama ra'ayi ɗaya-na-iri don yin vlogging.

Akwai lokuta da yawa na ranar da zaku iya juya zuwa ƙaramin labari don vlog ɗinku, kamar yadda kuke yin karin kumallo, lokacin da kuke zagayawa da dabbobinku, saduwa da abokai, ko ma tsarin kula da fata,… Sannan duba. martanin masu sauraro a cikin sharhi don haɓaka haɗin gwiwa.

Shin ku sabon mahalicci ne wanda ke son yin vlogging kuma don raba abubuwan da kuke gani na yau da kullun?

Vlogs ɗinku za su zama masu ban sha'awa da ban sha'awa idan kun ɗauki lokaci don shirya kayan aikin da suka dace don aikin vlogging ɗinku kuma ku aiwatar da ƙwarewar gyaran bidiyo ɗinku da kyau sosai.

Kuma idan kuna tunanin Vlog ɗin bai dace ba, to ku kalli sauran "Youtube niches” nan take

Don haka a ce, Masu Sauraro Kamfanin Tallace-tallacen Kafofin watsa labarun ne wanda ke sadaukar da kai don tallafawa masu ƙirƙira abun ciki don haɓakawa da haɓaka bidiyon su, samfuran su da samfuran su a cikin dandamalin zamantakewa, musamman Facebook da Youtube.

Yi rajista a gare mu a yanzu don sanin ƙarin dabarun dabaru don samun kuɗi akan Youtube kuma ku bar sharhi a ƙasa idan kuna da tambayoyi.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments