Vlogging akan Youtube - Hanyoyi masu dacewa don samun kuɗi tare da kyamara

Contents

Yadda ake samun kuɗi da kyamara? A zahiri, zaku iya zama vlogger akan Youtube. Vlog abu ne mai ban mamaki sosai. Don bayanin ku, kowace rana, ana ganin bidiyo biliyan 5 akan Youtube. Vlogging, tare da tsarin sa mai dacewa kuma mara inganci, shine zaɓi ga sabbin masu ƙirƙira da yawa don fara aikin Youtube.

Duk da haka, don zama vlogger akan Youtube yana buƙatar ƙoƙari mai yawa da aiki tuƙuru, musamman idan kuna son samun lokacin kallon Youtube 4000 da masu biyan kuɗi 1000 don samun cancantar samun kuɗi.

A cikin labarin da ya gabata, mun tsara duk matakan da suka dace don farawa a matsayin vlogger. Yanzu, za mu gabatar muku da ƙarin shawarwari don taimaka muku ƙara haɓaka tashar ku da samun ƙarin nasara akan Youtube.

Kara karantawa: Sayi Sa'o'in Lokacin Kallo YouTube Domin Samun Kudi

Nasihu don tsara abun cikin vlog ɗinku

vlogging-on-youtube-Tips-content

Nasihu don tsara abun cikin vlog ɗinku

Ka fahimci masu sauraro

Ka tuna, kuna ƙoƙarin samun ƙarin ƙididdiga na Youtube zuwa tashar ku. Amma tun da ba za ku iya yin kira ga kowane mai kallo ɗaya ba, ya kamata ku gano masu sauraron ku kuma ku gina abubuwan ku bisa wannan maimakon.

Don yin haka, kuna buƙatar sanin wasu abubuwa na asali kamar rukunin shekarun masu kallon ku, wurin su, abubuwan da suke so, har ma da matsalolin da suke fuskanta.

Sanin waɗannan abubuwan zai amfanar da abun cikin ku sosai. Daga nan za ku san yadda ake keɓanta abubuwan ku zuwa ga son waɗannan masu kallo. Suna son shi lokacin da suke jin kamar abun ciki na ku yana biyan bukatun su bayan duka.

Faɗa labarai

Labarun-vlogging-kan-youtube

Ba da labari - vlogging akan youtube

Tabbas, bidiyon Youtube ya kamata su kasance masu daɗi, bayanai, kuma masu dacewa don samun ƙarin ra'ayoyi. Amma don vlogs, abun ciki dole ne ya haɗu tare da masu sauraron ku da aka yi niyya kuma ya ƙarfafa su su zama masu bi na yau da kullun.

Don haka, baya ga baje kolin batutuwa da ra'ayoyin da aka bincika, yakamata ku raba abubuwan da kuka samu da labaran ku.

Raba labarai tare da masu sauraro yana sa su ji daɗin alaƙa da ku saboda suna iya ganin wani ɓangaren ku da za su iya danganta da su a rayuwarsu.

Ta hanyar haɗawa da masu kallo akan matakin sirri, zaku iya haɓaka amincin su cikin sauƙi, don haka samun ƙarin masu biyan kuɗi don tashar Youtube ɗin ku.

Kara karantawa: Sayi Kuɗin Tashar YouTube | Youtube Channel Na Siyarwa

Ƙara jigo na musamman ko yanki zuwa vlogs ɗinku

Yawancin vloggers suna da 'abu' mai maimaitawa a cikin vlogs ɗin su wanda aka san su da shi ko waɗanda masu kallon su ke so. Wannan na iya zama wata hanya ta musamman don farawa ko ƙare vlog amma kuma yana iya zama wani abu da kuke yi akai-akai.

Kuna iya ɗaukar wannan abu alamar kasuwanci wanda tashar ku kawai ke da ita. Misali, PewDiePie koyaushe yana buɗe bidiyonsa tare da layin “Yaya mutumin yake, sunana PewDiePie”.

Wani mashahurin mai bidiyo na Youtube, Andrew Rea na tashar Bing With Babish, yawanci yana fara bidiyon dafa abinci da wani yanki na fim ɗin da ke ɗauke da tasa da yake dafawa a cikin wannan bidiyon.

Nasihu don kayan aikin vlog

Nasihu-don-vlog-kayan-vlogging-kan-youtube

Nasihu don kayan aikin vlog

Zaɓi kyamarar ku

Baya ga babban abun ciki, abu mafi mahimmanci don ƙirƙirar vlog shine na'urar rikodi daidai. Kyakkyawan kyamarar vlogging na iya tafiya mai nisa.

Mutane da yawa Youtube vloggers sun yi bidiyo da ke bayyana irin kayan da suke amfani da su. Wasu sun yi bidiyo game da vlogging waɗanda ba su nuna takamaiman kayan aiki ba, a maimakon haka suna ambaton abin da ke da mahimmanci a gare su game da kayan aikin su.

Don farawa da, vloggers waɗanda ke yin fim akai-akai a waje sun fi son ɗaukar hoto.

A gefe guda, vloggers waɗanda galibi suna harbi a cikin gida ba sa damuwa game da ɗaukar hoto kuma suna iya zaɓar kyamarori waɗanda ke samar da ingantaccen ingancin bidiyo.

Shawarar mu ita ce, idan ba ku da kasafin kuɗi da farko, kuna iya yin rikodin daidai akan wayoyinku ko ƙaramin kyamara. Amma da zarar kuna da isassun isassun tashoshi daga tashar ku, yakamata ku haɓaka zuwa kwazo DSLR ko kyamara mara madubi.

Dalilin wannan ya ta'allaka ne ga ikon samar da ingantacciyar ingancin hoto, musamman a cikin ƙananan haske na DSLR da kyamarori marasa madubi idan aka kwatanta da ƙananan kyamarori da wayoyi.

Kara karantawa: Yadda ake fara tashar YouTube daga karce?

Kar a manta kayan aikin ku

Idan ya zo ga yin bidiyo, za ku iya amfani da na'urorin haɗi tare da kyamarorinku don samun ingantattun hotuna don bidiyon ku na Youtube. Koyaya, zaku iya samun sauƙin ɓacewa a cikin ɗimbin tsararru na yuwuwar kayan aiki.

Sabili da haka, hanya mafi kyau ita ce ta tsaya kan mafi mahimmanci wanda zai iya samun aikin, musamman a lokacin farkon tashar ku. Kada kuyi tunanin kuna buƙatar kayan aiki masu kyau don samun aikin.

Anan ga mahimman na'urori waɗanda kuke buƙata.

  • Reno: Mutane za su har yanzu kallon matsakaicin ingancin bidiyo, amma ba wanda zai tsaya bidiyo tare da mummunan sauti. Don haka makirufo na waje yana da mahimmanci don ɗaukar muryar ku a sarari yayin da yake murkushe surutu na baya.
  • Tripod/Stabilizer: Hoton mai girgiza shima babban a'a ne. Ko kuna yin fim a gida ko a waje, mai goyon baya zai taimaka muku sosai, musamman idan kai mai daukar hoto ne naka.
  • lighting: Kuna buƙatar yin fim ɗin vlog ɗinku a cikin yanayi mai haske. Yawancin haske na halitta ana ba da shawarar, amma idan ba ku da damar yin hakan to kuna iya saka hannun jari a wasu fitilun ƙwararru don bidiyo (watau hasken zobe).
  • jakarka ta baya: Kuna iya buƙatar ɗaukar kyamarar ku tare da duk kayan aiki a kusa da su. Idan ba a yi hankali ba, kayan aikin ku masu rauni na iya lalacewa yayin aiwatarwa. Jakar baya ta al'ada za ta yi amma muna ba ku shawarar siyan jakunkuna na musamman tare da sassan da za'a iya keɓance su don dacewa da kayan aikin ku.

Nasiha don yin fim da gyara vlog

Nasiha-don-vlog-fim-da-editing

Nasiha don yin fim da gyara vlog

Koyon dabarun yin fim

Yana da kyau ka riƙe kyamara a fuskarka kawai ka harba. Saboda haka, ta yin amfani da da yawa daga cikin dabarun yin fim, za ku iya sa vlogs ɗinku su zama masu ƙwarewa.

Kuna iya koyon abu ɗaya ko biyu daga finafinan da kuka fi so ko nunin TV. Duk lokacin da kuka ga harbi mai ban sha'awa, duba shi ta firam kuma ku tambayi kanku yadda suka haɗa harbin tare. Kula da nau'ikan kusurwar kamara daban-daban da yadda suke gyara bidiyon shima.

Bugu da ƙari, mayar da hankali kan canji ko yanke a cikin waɗannan fina-finai. Kyakkyawan ingantaccen vlog tare da halayen cinema koyaushe zai kasance mai ban sha'awa kuma yana taimaka muku ficewa cikin lambobi masu ƙarancin ƙoƙarin bidiyo na Youtube.

Yi amfani da madaidaicin kiɗan bango

Kiɗan bayan fage na taka muhimmiyar rawa wajen shigar da masu kallo zuwa ga bidiyoyin Youtube. Yana haɓaka abun ciki kuma yana ba ku damar isar da saƙonninku ga masu sauraro yadda ya kamata.

Abu ɗaya, duk da haka, kuna buƙatar kauce wa kiɗan da ke da haƙƙin mallaka, in ba haka ba za a kashe bidiyon ku ko muni, lalatar da su. Mafi muni, bayan yajin aiki na uku, zaku iya yin bankwana da tashar Youtube ta ku yayin da suke hana asusunku. Babu sauran samun kuɗi da kyamara!

Akwai hanyoyi guda biyu don guje wa wannan. Kuna iya ƙirƙirar kiɗan baya don amfani, ko bincika kiɗan kyauta na sarauta. Ainihin wani nau'in kiɗa ne na haƙƙin mallaka wanda kowa zai iya amfani da shi ba tare da tsoron da'awar haƙƙin mallaka ba.

Jagora 'yan dabaru na gyarawa

Tasirin bidiyo kaɗan yana sa vlog ɗin ku ya fi nishadantarwa. Ba dole ba ne ya zama wani abu mai sarƙaƙƙiya, amma wasu masu sauƙin yin tweaks waɗanda zasu iya ƙara haɓaka haɗin gwiwa.

Wataƙila ba za ku iya yin amfani da shirye-shiryen gyaran bidiyo ba kuma ku sami wasu mutane su yi muku hakan, Amma mun yi imanin yana da mafi kyawun ku ku gwada ku koyi wasu dabaru na gyara kawai idan akwai.

Kawai tabbatar da cewa kar a wuce gona da iri tare da tasirin saboda suna iya zama mai ban haushi idan an wuce gona da iri.

Nasiha don gina masu sauraro tare da vlog ɗin ku

Nasiha-don-gina-masu sauraro tare da-vlogging-ka-kan-youtube

Nasiha don gina masu sauraro tare da vlog ɗin ku

Kara karantawa: Yadda Ake Amfani da Ƙirƙira Ƙirƙirar Bidiyoyin YouTube na Jama'a Ba tare da Da'awar Haƙƙin mallaka ba

Kasance mai daidaito

Ba za mu iya jaddada mahimmancin muhimmancin yin aika abun ciki akai-akai akan tashar Youtube ba. A zahiri, tabbatar da cewa kuna ƙirƙira akai-akai da aika abun ciki yana da mahimmanci sosai cewa YouTube a zahiri yana ba da algorithm don ƙarfafa vloggers su buga abun ciki akai-akai.

Yawan daidaiton jadawalin loda ku, shine yuwuwar wani zai duba vlogs ɗinku, tunda Youtube zai ba da shawararsa ga mutane da yawa. Don haka ƙarin yuwuwar Masu biyan Youtube don tashar ku.

Ya kamata ku saka bidiyon ku aƙalla sau ɗaya a mako, har ma mafi kyau idan kuna iya yin haka sau da yawa a mako. Kullum ba a ba da shawarar ba.

Kasance abin dogaro

Da zarar kun fara samun tushen masu sauraro kuma ku sami kuɗi akan Youtube, masu biyan kuɗin ku masu aminci za su kula da kowace kalma da kuka faɗi. Za su yi duk abin da ka gaya musu su yi ko duk abin da kuke yi.

Yawancin vloggers za su yi amfani da wannan damar kuma su haɗa kai da kamfanoni don tallata samfuran su akan tashoshi. Zuwan wannan batu shine ɗayan mafi kyawun abubuwa ga kowane Youtubers, amma abin da ya fi mahimmanci shine amincin ku.

Ka tuna, ya kamata ka bincika samfuran da za ku yi aiki tare da su don tabbatar da cewa suna da inganci kuma amintacce. Lallai ba kwa son tallata samfuran tuhuma ko ƙarancin inganci akan tashar ku.

Wannan kuma ya shafi abubuwan ku kuma. Koyaushe sau biyu duba duk wani bayanin da kuke shirin sakawa a cikin vlog ɗinku. A lokacin da bayanan karya da labaran karya suka yi yawa, barin masu kallo su gano wani daki-daki mara kyau a cikin bidiyon ku zai cutar da alamar ku sosai.

Shagaltar da masu sauraron ku

A ce an yi rajistar ku zuwa tashoshin Youtube guda biyu.

A koyaushe mutum yana yin hulɗa tare da magoya baya ta hanyar yin liking da ba da amsa ga ra'ayoyinsu, kafa rumfunan zabe a kan gidan yanar gizon jama'a ko neman ra'ayinsu a ƙarshen kowane bidiyo.

Ɗayan ba shi da aiki sosai kuma yana watsi da masu kallonsa a mafi yawan lokuta.

Tambayar ita ce, wa za ku fi so? Wanene za ku fi so ku fara kallo idan sun fitar da bidiyo a lokaci guda?

Yanzu duba shi daga ra'ayin ku kuma za ku san dalilin da yasa sadar da masu sauraro ke da mahimmanci.

Shafukan da suka shafi:

Kammalawa

A wannan lokacin, muna fatan shawarwarin yadda ake samun kuɗi da kyamara ta hanyar vlogging za su taimaka muku kan hanyar ku ta zama vlogger. Idan ba haka ba, kar ku damu, gwada wasu "Youtube niches".

Tabbas, tafiya za ta kasance cike da ƙalubale, amma tare da AudienceGain, zai iya zama mafi sauƙi. Don haka kada ku yi shakka kuma ku yi rajista don ƙarin sani game da haɓakawa da haɓaka tashar ku ta Youtube a tsakanin sauran abubuwa!


Don ƙarin bayani, tuntuɓi Masu Sauraro via:


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments