Fasahar tashar tashar Youtube - mafi kyawun matakai don zama mai fasaha na gaba a cikin duniyar kama-da-wane

Contents

Yadda ake fara tashar fasaha akan YouTube? Akwai fasahar tashar tashar Youtube da yawa waɗanda ke da kyawawan koyarwar fasaha da umarnin ƙirƙira. Idan kana neman wani abu don kwadaitar da kanka don zama mai kirkire-kirkire, wadannan masu fasaha za su taimaka tada hankalinka.

Bayan haka, idan an haife ka mai fasaha, kana da hazaka da basirar fasaha kuma kana neman dama don nuna kwarewarka da raba ayyukan fasaha, Youtube zai zama babban dandamali don taimaka maka cimma burinka.

Kuma kuna iya la'akari da wannan, fasaha na iya zama da wuya a farkon farkon, tun da ba zai faru ba samun ku da yawa ra'ayoyi da lokutan kallo saboda akwai gungun masu fasaha a can suna yin aiki iri ɗaya kamar ku a Youtube.

Duk da haka, idan aka yi la'akari da adadin ingancin bidiyo a YouTube, yana iya zama da wahala a iya tantance inda za a fara. Don warware wannan batu, da fatan za a koma ga labarin mu kuma fara ƙirƙirar tashar Youtube ta fasaha.

Bari mu nutse a ciki!

Kara karantawa: Sayi masu biyan kuɗi 1000 Kuma Awanni 4000 Domin Samun Kudi

Duk Abinda Kuna Bukatar Ku sani Game da YouTube Channel Art

youtube-channel-art

Youtube art art - Yadda ake yin fasahar tashar tashar youtube?

Matakan kisa don ƙirƙirar fasahar tashar Youtube

Da kyau, don haka kafin yin kowane motsi, kuna iya bincika wasu tashoshi na fasaha don nazarin abin da ke sa su ci nasara don samun yawan ra'ayoyi da masu biyan kuɗi, da kuma koyon wasu dabaru da dabaru.

Yanke shawarar abun cikin ku na fasahar tashar Youtube

Da farko, zaku iya fara la'akari da irin nau'in abun ciki da zaku loda akan tashar Youtube ɗin ku. Wane irin fasaha kuke yi? Idan ba ku da amsar a yanzu, kada ku damu. Kuna iya gano hakan a cikin lokaci kaɗan ta farawa tare da mafi sauƙi - zanen sauri.

Don ƙarin daki-daki, zanen sauri (ko (zana ɓata lokaci) shine fasahar zanen da ta haɗu da fasahar zanen da fasahar dijital don rubuta aikin.

Masu zanen zanen sauri, baya ga iya zayyana da sauri, kuma suna amfani da fasahar gani da dama don sa zanen saurin bidiyo ya fi burgewa.

Wataƙila wannan abun ciki shine ɗayan shahararrun abubuwan da sabbin masu fasaha suka fara bugawa akan Youtube. Bugu da ƙari, waɗannan ɗora bidiyo na tsarin zane sau da yawa suna tare da bangon kiɗa mai kwantar da hankali, wanda ke sa su sha'awar kallo.

Masu kallo ba za su iya jure wa ƙwararrun zane-zanen mawaƙin da aka kama dalla-dalla da hankali tare da taimakon fasaha kuma akan sauti mai daɗi, zaku sami sa'o'in agogon da kuke so,

A gefe guda, don haɓaka fasahar tashar tashar Youtube ɗin ku, ba zai cutar da fara tunanin abubuwan da ke gaba ba ko duk ra'ayoyin da za su zo cikin zuciyar ku. Suna iya zama zane koyawa, duba kayan zane, vlogging, haɗin gwiwa da sauransu.

Bayanan kula: ba a buga bidiyo da ba su da alaƙa

youtube-channel-art- note

Yadda ake ƙirƙirar fasahar tashar youtube?

Don kawai tunatar da ku cewa wannan ita ce tashar fasahar Youtube da muke magana akai. Abubuwan da ke ciki sun bambanta, amma ta wata hanya ta musamman. A takaice dai, bidiyon ku dole ne ya haɗa da kayan aikin fasaha: goge fenti, launin ruwa, palette mai launi, takarda yashi, da sauransu.

Kasancewa mai da hankali shine mabuɗin. Masu sauraron da suka yi rajistar tashar ku suna tsammanin gani da koyo game da fasaha, ba yadda ake yin ba, a ce ku yi brownies kuma Daga cikin mu tara dabarun kisa.

A gefe guda, idan kuna son yin wasu abubuwan niches ko kunna wasu hotunan da ba dole ba a cikin bidiyon bayan fage, la'akari da ƙirƙirar tashar tashar zai zama babban zaɓi.

Kara karantawa: Tashar Youtube Mai Samun Kuɗi Na Siyarwa

Yadda ake yin art art don youtube? Kayan aikin rikodi

Na'urorin yin fim

Yin fim-na'urori

Na'urorin yin fim

A bayyane yake cewa don samar da bidiyon fasaha kuna buƙatar ɗaukar komai ta wasu nau'ikan kayan aiki.

Ƙwararrun masu fasaha ƙila sun mallaki kayan rikodi mafi tsada da inganci, amma ga ƙananan masu ƙirƙira, zaku iya farawa da ƙaramin na'urar fasaha da ke zuwa da amfani (wataƙila a kusa da hannun ku yanzu) - wayar ku, muddin wayarka tana da ingantaccen bidiyo mai inganci (aƙalla 720p, ma'auni dole ne ya zama 1080p).

Waya kuma na iya samun app don yin rikodin muryar ku kuma.

Idan kuna sha'awar haɓaka kayan aikinku ko kawai don ƙara ƙarin na'urori zuwa tarin rikodi, siyan kyamarar gidan yanar gizo ko kyamarar dijital.

A gefe ɗaya, kyamarar gidan yanar gizon kuma tana da ginanniyar makirufo kuma yana da kyakkyawan inganci. Kyamarar gidan yanar gizo da yawa za ku iya ɗaukar kanku da su, kamar: Yanar gizo Logitech C922, Webcam Logitech B525 , Webcam Ashu H800,….

A gefe guda, ya kamata ku yi la'akari da siyan kyamarori marasa madubi: Sony A6000, Sony A6300, Canon M50,… maimakon DSLR kyamarori zuwa samar da bidiyo don Youtube tashoshin fasaha (Kyamarorin DSLR ba su da šaukuwa sosai). Bayan haka, kyamarori sun fi dacewa don rikodin zanen sauri, baya ga girman katin ƙwaƙwalwar ajiya (aƙalla 16GB kuma mafi kyau a 32GB).

Sakamakon haka, cakuɗen amfani da waya, kyamarar gidan yanar gizo da kamara na iya ƙirƙirar bidiyon ku a sassauƙa don ba da hotuna da yawa na kowane nau'in abun ciki.

Reno

Reno

Yadda Ake Samun Mafi kyawun Tashar Tashar YouTube - Kar a manta da Makirifo

Makirifo mai ɗaukar hankali zai taimaka maka tace amo da kyau, baya ga samar da bidiyo tare da ingantaccen sauti.

Hakanan ya kamata ku sayi fil ɗin pop (ko zaɓi siyan makirufo tare da tace pop ɗin da aka haɗa). Yana taimakawa toshe iska daga tafiya kai tsaye a cikin bidiyon yayin da kake buƙatar magana kusa da makirufo.

Equipmentarin kayan aiki

Hakanan muna bayar da shawarar wasu nau'ikan kwali don riƙe wayoyinku ko kyamarorin yayin da kuke buƙatar yin rikodin bidiyo a wurare daban-daban, musamman idan kuna rikodin fim ɗin gargajiya daga sama. Bugu da ƙari kuma, tripod kuma yana rage girgiza yayin yin fim.

Har ila yau, wani lokaci za ku yi rikodin tebur na kwamfutarku don zane koyawa, zane na dijital, koyawa na gyara hoto. Akwai software da yawa kyauta waɗanda zaku iya amfani da su kamar ScreenCastOmatic, OBS Studio, da sauransu…

Kara karantawa: Yadda ake amfani da tallan Google don YouTube

Saitin kamara

Saitin kyamara

Yadda ake yin fasahar tashar tashar youtube? Saitin kyamara yana da mahimmanci.

To yaya kuke saita kamara kusurwa don kama kowane harbi na zane-zane da fasaharku? Bari mu fara da kayan aiki mafi sauƙi da kusurwoyi mafi sauƙi don shigarwa.

Na farko yana tare da wayarka da mai riƙe da wayar tebur. Sanya teburin da kuke shirin zama a gefen taga don samun hasken halitta. Kuna iya haɗa kusurwoyi na gefe ko na gaba don faɗuwar nau'ikan samarwa bayan samarwa.

Duk da haka, yin fim da wayarka yana da nakasu wanda ba zato ba tsammani za ku ƙare yin fim ɗin ƙafar tripod, ko kuma idan kun sanya kyamarar a gaba, kusurwar za ta kasance a kife.

Amfani da kamara da monopod na tebur (zaku iya daidaita tsayin monopod cikin sauƙi) har yanzu zaɓi ne mafi kyau. Sanya kyamarar kusa da kai, a kan babban hannunka. Wata hanyar yin fim ita ce tsara hoton yadda abin da kuke yin fim ɗin ya kasance a gefe ɗaya, maimakon a tsakiya. Ta wannan hanyar, idan kuna son ƙara rubutu lokacin gyara bidiyon, zaku sami wurin da ba komai bane don ƙara shi.

A saman wannan, ƙila kuna fuskantar matsalolin hasken wuta, sai dai idan kuna da babban ɗakin studio wanda zaku iya samun hasken rana kai tsaye. Don haka, bari hasken ya shiga cikin ɗakin ku gwargwadon yiwuwa, rikodin harbi kusa da taga kuma yi amfani da fitilar tebur don harba da dare.

Ka tuna don rufe fitilu da wasu masana'anta don ƙirƙirar haske mai yaduwa mai laushi.

Idan kana da yanki mai girma don yin harbi cikin kwanciyar hankali, kula da waɗannan abubuwan:

  • Dakin da tagogi kusa da bango ya dace. Girman taga, mafi kyawun haske na halitta. Kusa da taga zai haifar da haske mai laushi tare da inuwa mai duhu da taushi.
  • Gabatar da tushen hasken ku ta hanyar nannade masana'anta ko takarda mai a kusa da fitilun rufi don jagorantar hasken zuwa cikin katako kuma kada ku haifar da kowane irin inuwa a bango. Don haka mai kallo ba ya shagaltuwa, kuma ba ya shagaltuwa da cikakkun bayanai. Za su mayar da hankali ne kawai akan zanen ku a cikin bidiyon

Post-samarwa

Bayan samarwa-youtube-tashar-art

Bayyana aikin

Akwai software na gyara daban-daban da yawa. Ko kuna amfani da tsarin aiki na Windows ko Mac, ko amfani da babbar kwamfuta ko waya don samarwa, mafi shahara kuma ƙwararrun software da ake da su a yau shine Adobe Premiere Pro.

Adobe yana ba da gwajin kwanaki 7 kyauta na Premiere Pro. Biyan kuɗin da aka biya na cikakken shekara yana kashe $ 239.88, wanda ke aiki zuwa $ 19.99 kowace wata.

Wata fa'idar fa'ida ta amfani da fakitin Adobe shine saurin aiki mai santsi. Kuna iya motsa bidiyon ku cikin sauƙi tsakanin software na gyara bidiyo na Premiere Pro da software na gyaran sauti na jiwuwa. Lokacin da kake amfani da software kyauta don gyaran bidiyo da sauti, ƙila za ka buƙaci ɗaukar ƙarin mataki don canza fayil ɗin.

Koyaya, Adobe Premiere zai zama da wahala a yi amfani da shi don matsakaicin ƙwarewar gyara mahalicci. A wannan yanayin, zaku iya canzawa zuwa Filmora 9. Hakanan software ce ta gyara kuɗi (mai rahusa fiye da Premiere) amma sauƙin gyarawa.

Keɓancewar Filmora kuma abu ne mai sauƙi a gare ku don saurin kama shi. Kuna buƙatar yin ɗan goge-goge ne kawai idan kun sami matsala yayin gyarawa.

Ajiye bayanin kula don kiɗa

Kiɗa na bango don bidiyoyin fasaha muhimmin sashi ne don yin zanen ko zana bidiyon koyawa. Duk da haka, don kauce wa keta Manufofin haƙƙin mallaka na Youtube, tabbatar da fara duba ɗakin karatu na Audio na YouTube, kwanan nan sun ƙara ƙarin kiɗan kyauta.

Sauran kyawawan hanyoyin kyauta da kiɗan kyauta na sarauta sune OurMusic, Bensound da Incompetech, saboda haka zaku iya kan gaba don ƙarin zaɓuɓɓuka.

Kara karantawa: Yi kuɗi tare da a tashoshin kayan shafa akan YouTube: Misalai na musamman da ingantattun hanyoyi

Loda bidiyon fasahar ku akan tashar Youtube

Loda-bidiyon-art-your

Loda bidiyon fasahar ku akan tashar Youtube

Da zarar kun kammala matakan da ke sama, lokaci ya yi da za ku loda bidiyon ku zuwa tashar fasaha ta YouTube. Har yanzu waɗannan sanannun ayyukan da kuke buƙatar yi don haɓaka bidiyon ku, kamar sake fasalin babban hoto, rubuta lakabi tare da mahimman kalmomi masu alaƙa da abun ciki da taƙaitaccen bayanin.

Idan kun kasance mawallafin fasaha ko mai duba kayan aikin fasaha, kar a manta da ƙara hanyoyin sadarwar zamantakewa, imel da asusun blog zuwa bayanin ku.

Bugu da kari, ya kamata ku lura da bayanin waƙar da kuke amfani da ita a cikin bidiyon, da kuma ƙara hashtags waɗanda mutane da yawa ke nema (#speedpaint, #coloringbook, #howtodoacoloringbook, #paintingtutorials). Don haka, da Youtube algorithm zai ba da shawarar bidiyon ku cikin sauƙi kuma ku sanya su a kan injunan bincike.

Da yake magana game da hashtags, idan kai mahaliccin YouTube ne, dole ne ka saba da abubuwa daban-daban akan wannan dandali, kuma ƙalubalen fasaha na ɗaya daga cikinsu.

Sakamakon haka, yi rikodin waɗannan ƙalubalen kuma ƙara hashtags kamar # Zana Wannan Cikin Salon ku, #ToonMe, #Kalubalen Art OneLine, # Alama ɗaya,…domin ingantacciyar gani. Daga nan za ku iya ƙara ra'ayoyi da masu biyan kuɗi don tashar fasahar ku ta Youtube.

Shafukan da suka shafi:

Kuna so ku zama mai fasaha na Youtube kuma ku gina fasahar tashar Youtube?

Don haka yanzu, kuna da wasu tambayoyi kan wannan kyakkyawan alƙawari don zama mashahurin mai fasahar Youtube?

Wannan ake ce, Masu Sauraro Kamfanin Tallace-tallacen Kafofin watsa labarun ne wanda ke sadaukar da kai don tallafawa masu ƙirƙira abun ciki don haɓakawa da haɓaka bidiyon su, samfuran su da samfuran su a cikin dandamalin zamantakewa, musamman Facebook da Youtube.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments