Inganta Bidiyon YouTube 101

Contents

Inganta bidiyo na YouTube yana buƙatar zabar sunaye masu kyau, da kwatanci, da yin amfani da rubutun kalmomi, hashtags, katunan da allon ƙarewa. Wannan labarin ya ƙunshi duk waɗannan bangarorin.

A cikin wannan labarin, mun zayyana mahimman fannoni shida na inganta bidiyon YouTube. Da fari dai, muna tafiya ta hanyar zabar taken bidiyo mai kyau na YouTube kuma muna ba da shawarwari akan zaɓin taken YouTube. Bayan haka, labarin ya ƙunshi zabar kwatancen bidiyo na YouTube, gami da jagororin da suka dace. Haka kuma, mun kuma haskaka YouTube bidiyo ingantawa ta subtitles. Anan kuma mun rufe yadda ake ƙara subtitles zuwa bidiyon YouTube ɗinku.

Sannan labarin ya shiga cikin hashtags na YouTube - fa'idodin su da yadda zaku iya ƙara su. Muna ma'amala da katunan YouTube, katunan nau'ikan shida, da yadda zaku iya amfani da su. A ƙarshe, muna kuma rufe allon ƙarshen YouTube. Anan mun zayyana yadda zaku iya ƙara ƙarshen fuska zuwa bidiyonku da kuma yadda zaku iya keɓance ƙarshen fuskan ku don inganta bidiyon YouTube.

Kara karantawa: Inda Zaka Sayi Sa'o'in Kallon YouTube Domin Samun Kudi

Inganta Bidiyon YouTube 1: Taken Bidiyon YouTube

Da fari dai, idan ya zo ga inganta bidiyo na YouTube, yakamata ku kiyaye taken bidiyon ku a hankali. Wannan shine abu na farko da kowa zai gani dangane da bidiyon ku. Don haka taken bidiyon ku dole ne ya nuna daidai gwargwado na abun ciki, batun bidiyon, da babban ra'ayi a cikin bidiyon. Bugu da ƙari, dole ne kuma ya kasance a takaice kuma zuwa batu. Bugu da ƙari, taken bidiyon ku kuma yana taka rawa a cikin SEO. Don haka yakamata ya ƙunshi mahimman kalmomi don inganta abubuwan ku don SEO. Kyakkyawan SEO idan yazo da taken bidiyo zai haifar da ƙarin ganowa.

Taken bidiyon ku shine mafi mahimmancin al'amari dangane da mahimman kalmomi da SEO, don haka, ganowa.

tips

Anan mun lissafa wasu kyawawan nasihu don inganta bidiyon YouTube dangane da taken bidiyo.

  1. Haɗa kalmar ƙarfi da kalmomi masu mahimmanci.
  2. Sanya kalmar ku a farkon.
  3. Guji dannawa.
  4. Sanin wanda kuke samar da abun ciki don.
  5. Tabbatar cewa taken bidiyon ku ya dace da abun cikin ku.
  6. Yi maganin abubuwan zafi na masu sauraron ku.
  7. Yi amfani da lamba a cikin take.
  8. Yi amfani da madauri a cikin taken ku.
  9. Createirƙiri ma'anar gaggawa.
  10. Haɓaka masu kallon ku ko masu karatu tare da ƙugiya mai ban sha'awa.
  11. Rubuta a cikin shari'ar jumla.

Inganta Bidiyon YouTube 2: Bayanin Bidiyon YouTube

Haka kuma, bayanin bidiyo na YouTube wani abu ne mai mahimmanci don yin la'akari da inganta bidiyon YouTube. Bayanin bidiyon ku yana nuna mahimman bayanai game da abun ciki na bidiyo da alkuki waɗanda ba za ku iya ƙarawa zuwa taken bidiyo ba. Haka kuma, kwatancen yana ƙunshe da mahimman hanyoyin haɗin kai zuwa wasu bidiyoyi daga tashar ku, ihu, bidiyo ko gasa iri ɗaya, shagunan sayar da kayayyaki, da sauransu. Bugu da ƙari, za ku iya shigar da abubuwan zamantakewar ku a cikin kwatancin bidiyon ku don fitar da haɗin gwiwa a duk dandamalin kafofin watsa labarun ku.

tips

  1. Yi amfani da takamaiman kalmomi masu mahimmanci.
  2. Maimaita kalmomin ku.
  3. Haɓaka don ƙimar danna-ta hanyar (CTR).
  4. Ƙara hanyoyin haɗi da metadata.
  5. Faɗa wa masu kallo abin da za ku jira na bidiyon ku.
  6. Nemo kuma ƙara mahimmin kalmomi.

Inganta Bidiyon YouTube 3: Rubutun Magana don Bidiyon YouTube

Haka kuma, za ka iya ƙara subtitles to your YouTube videos for YouTube video ingantawa. An san fassarar fassarar suna ƙara ra'ayoyin bidiyo na YouTube da kashi 12-15%. Wannan saboda suna ba da damar mutane su fahimce su a fili ga mutane a duk faɗin duniya. Haka kuma, a lokacin da subtitles aka hada a cikin videos, mafi mutane ayan kallon videos zuwa ƙarshe. Don haka, ya kamata ku yi la'akari da ƙara juzu'i zuwa bidiyon YouTube don haɓakawa, samun ƙarin ra'ayoyi, da haɓaka ƙwarewar tashar ku.

Yadda ake ƙara subtitles zuwa bidiyon YouTube ɗinku?

Yanzu da kun san yadda fa'idodin fassarar YouTube ke da haɓaka bidiyo na YouTube, dole ne ku san yadda ake ƙara juzu'i zuwa bidiyon ku. Anan mun zayyana manyan matakai don yin hakan.

  1. Da fari dai, je zuwa ga manajan bidiyo ko Studio Creator YouTube.
  2. Na biyu, zaɓi bidiyon da kake son gyarawa.
  3. Danna Subtitles/CC a saman kayan aiki.
  4. Zaɓi yaren subtitles, kuma danna Saita Harshe.

Inganta Bidiyon YouTube 4: YouTube Hashtags

Bugu da ƙari, zai taimaka idan kuma kun yi la'akari da yin amfani da hashtags don inganta bidiyon YouTube. Hashtags YouTube suna aiki kamar hashtags akan kowane dandamali na kafofin watsa labarun kamar Instagram, Facebook, ko Twitter. A cewar YouTube, hashtags suna taimakawa haɓaka gano bidiyo akan YouTube. Saboda haka, suna da kyau ga SEO. Algorithm na YouTube kuma yana ƙunshe nau'ikan bidiyoyi iri ɗaya da bidiyoyi iri bisa tushen hashtags.

Algorithm na YouTube yana amfani da hashtags don rukuni kamar bidiyo tare.

Bugu da ƙari, hashtags yawanci suna nuna batun bidiyo, rukuni, ko alkuki. Kuna iya ƙara hashtags zuwa bayanin bidiyo ko lakabi. A YouTube, ana nuna hashtags ko dai sama da taken bidiyo ko a cikin akwatin bayanin bidiyo.

Kara karantawa: Tashar Youtube Mai Samun Kuɗi Na Siyarwa

Amfanin Hashtags na YouTube

Bugu da ƙari, hashtags suna da kyau don haɓaka bidiyo na YouTube yayin da suke taimakawa haɓaka ra'ayoyin bidiyon ku ta hanyoyi uku:

  1. Hashtags na iya jagorantar mutane zuwa bidiyon ku daga wasu bidiyon da ke amfani da hashtag iri ɗaya.
  2. Hashtags suna taimaka wa YouTube mafi fahimtar abubuwan ku.
  3. Wasu mutane suna bincika akan YouTube ta amfani da hashtags azaman kalmomin su. Don haka, lokacin da kuka inganta bidiyon ku a kusa da wancan hashtag, zaku iya ba da matsayi ga waɗannan binciken hashtag.

Yadda ake ƙara YouTube Hashtags?

Yanzu, kuna iya mamakin yadda zaku iya ƙara hashtags zuwa bidiyon YouTube ɗinku. Mun zayyana matakan farko a nan. Kuna iya ƙara hashtags zuwa ko dai taken bidiyon ku ko bayanin bidiyon ku.

# Ƙara Hashtags zuwa taken Bidiyo

Don ƙara hashtags zuwa taken bidiyon ku, je zuwa Studio Creator Studio kuma zaɓi bidiyon da kuke son gyarawa. Sannan ƙara hashtags zuwa bayanin bidiyon ku. Hashtag guda uku na farko da kuka zaɓa don bayanin bidiyon ku zai nuna sama da taken bidiyon ku. Duk waɗannan za a iya danna su.

# Ƙara Hashtags zuwa Bayanin Bidiyo

Koyaya, zaku iya ƙara hashtags zuwa kwatancen bidiyon ku don ingantaccen bidiyo na YouTube. Hashtag guda uku na farko sun nuna sama da taken bidiyon ku, amma hashtags bayan su za su bayyana azaman hashtag ɗin da za a iya dannawa a cikin kwatancen bidiyon ku.

Inganta Bidiyon YouTube 5: Katunan YouTube

Haka kuma, wani ingantaccen kayan aiki don ingantaccen bidiyo na YouTube yana amfani da katunan YouTube a cikin bidiyon ku. Katunan YouTube suna da alhakin fitar da sakamako masu aiki daga abun cikin bidiyon ku. Kuna iya ƙara katunan YouTube daban-daban a cikin bidiyonku, kamar maɓallan biyan kuɗi da kamar maɓalli ko maɓallin raba. Hakanan za su iya aiki azaman CTAs masu dannawa kuma ɗaukar masu amfani zuwa wani bidiyo, tashar, gidan yanar gizo, ko dandamalin kafofin watsa labarun.

Ire-iren Katunan YouTube

Akwai nau'ikan katunan daban-daban guda biyar waɗanda zaku iya amfani da su a cikin bidiyon ku don haɓaka haɓaka bidiyon YouTube don tashar ku. Wadannan su ne kamar haka.

# Danna Subscribing button

Da fari dai, zaku iya ƙara maɓallin biyan kuɗi zuwa bidiyon YouTube ɗinku wanda ke ba masu amfani damar yin rajista zuwa tashar ku yayin kallon bidiyon ku lokaci guda.

Maɓallin biyan kuɗi wani nau'in katin YouTube ne wanda ke fitar da sakamako masu aiki daga masu kallo.

# Bidiyo ko lissafin waƙa

Abu na biyu, zaku iya inganta abubuwan ku na bidiyo ko lissafin waƙa ta hanyar haɗa su zuwa katin YouTube.

Kara karantawa: Dabaru 7 na zamani Game da Yadda Ake Girma A YouTube 2022

#Channel

Haka kuma, kuna iya haɗa tashar ku ta hanyar katin YouTube ko haɓaka wata tashar ta hanyar ba su ihu ta hanyar katin YouTube.

#Kyauta

Bugu da ƙari, za ku iya nuna rashin riba, dalili mai mahimmanci kamar Black Lives Matter ko kowane dalilin zaɓinku a cikin katin YouTube. Ta wannan hanyar, zaku iya danganta shafi ko rukunin yanar gizo da tattara gudummawa don sadaka.

#Folla

Bugu da ƙari, za ku iya kuma haɗa masu kallon ku ta hanyar ƙirƙira kuri'a mai yawa azaman katin YouTube.

#Haɗi

A ƙarshe, zaku iya ƙara hanyar haɗi zuwa gidan yanar gizon da ke kashe YouTube a cikin katin YouTube ɗin ku.

Yadda ake ƙara katunan YouTube?

  1. Da fari dai, je zuwa Mai sarrafa Bidiyo a cikin Studio Creator YouTube.
  2. Danna kan Shirya a ƙasa taken bidiyo.
  3. Danna shafin Cards a saman mashin kewayawa akan allo na gaba.
  4. Anan zaku iya ƙirƙirar sabbin katunan YouTube don ƙarawa zuwa bidiyon ku.
  5. Danna Add Card sannan ka danna Create a hannun dama na katin da kake son ƙirƙirar.
  6. Cika mahimman bayanai don ƙirƙirar katin. Misali, idan kun zaɓi manufar Channel, shigar da Sunan mai amfani ta tashar, Saƙon Al'ada, da Rubutun Teaser. Danna Ƙirƙiri.
  7. Bayan ƙara katin, za ku iya yanke shawarar lokacin da zai bayyana a cikin bidiyon ku. Kawai ja katin akan alamar lokaci a ƙasan bidiyo zuwa wurin lokacin da kake son katin ya bayyana.
  8. Bayan saita katin farko, zaku iya ƙara har zuwa ƙarin katunan guda huɗu zuwa bidiyon.
  9. Buga, kuma kun gama!

Inganta Bidiyon YouTube 6: Fuskar Ƙarshen YouTube

A ƙarshe, zai fi kyau a yi la'akari da ƙara ƙarshen fuska na YouTube zuwa bidiyon ku a matsayin kyakkyawan aikin inganta bidiyo na YouTube. Kuna iya ƙara ƙarshen fuska zuwa daƙiƙa 15 – 20 na ƙarshe na bidiyon ku na YouTube. Kuna iya amfani da ƙarshen allo don haɓaka wasu bidiyoyi, ƙarfafa masu kallo su yi rajista ko aiwatar da ƙarin aiki. Koyaya, akwai wasu sharuɗɗa don amfani da allon ƙarshen YouTube waɗanda zaku iya karantawa anan.

Yadda ake ƙara Ƙarshen Fuskar YouTube?

Don ƙara ƙarshen fuska na YouTube zuwa bidiyon ku, kuna buƙatar bin waɗannan matakai masu sauƙi.

  1. Jeka YouTube Studio Studio.
  2. Zaɓi abun ciki daga menu na hagu.
  3. Danna kan bidiyon da kake son gyarawa.
  4. Sannan, danna akwatin Ƙarshen allo kuma zaɓi abin da kake son ƙarawa.
  5. Danna Ajiye, kuma kun gama!

Zaku iya keɓance filayen ƙarshen YouTube ɗinku don sanya tashar ku ta zama ƙwararru da tsafta.

Kara karantawa: Yadda ake fara tashar fasaha akan YouTube mafi kyawun matakai don zama makoma

Keɓance Fuskar Ƙarshen YouTube

Koyaya, yana da kyau koyaushe ku keɓance ƙarshen allonku don ƙara wayar da kan alama da sanya abun cikin ku na musamman akan YouTube. Google yana ba da shawarar abubuwan ban mamaki masu zuwa don keɓance ƙarshen allo akan YouTube:

  1. Aiwatar da samfuri.
  2. Cire nau'in kashi.
  3. Canja lokacin kashi.
  4. Canja wurin wuri.
  5. Duba ƙarshen allonku.

Ivelyarshe

A taƙaice, haɓaka bidiyo na YouTube ya haɗa da mayar da hankali kan ƙirƙirar taken bidiyo na musamman waɗanda ke da kyau ga SEO da kwatancen bidiyo masu dacewa. Haka kuma, za ka iya ƙara subtitles to your YouTube videos don sa su m zuwa fadi kewayon mutane. Bugu da ƙari, hashtags na YouTube suna da kyau don haɓaka gano bidiyon ku akan YouTube. Kuna iya ƙara hashtags sama da taken bidiyon ku ko a cikin kwalayen bayanin bidiyon ku.

Bugu da ƙari, katunan YouTube suma kayan aiki ne masu ban sha'awa don haɓaka bidiyo waɗanda ke haifar da abun ciki mai aiki a cikin bidiyon ku. Kuna iya ƙara nau'ikan katunan shida, har zuwa biyar a cikin bidiyo ɗaya. Waɗannan sun haɗa da maɓallin biyan kuɗi, hanyar haɗin bidiyo ko lissafin waƙa, hanyar haɗin tashar, gudummawa, jefa kuri'a, ko mahaɗin gidan yanar gizo na waje.

Shafukan da suka shafi:

A ƙarshe, allon ƙarshen YouTube shima kayan aikin inganta bidiyo ne na ban mamaki akan YouTube. Kuna iya ƙara ƙarshen fuska zuwa bidiyonku iri ɗaya da katunan YouTube. Kuna iya ƙara su a cikin Studio na Mahaliccin YouTube kuma ku keɓance su yadda kuke so. Koyaya, don ƙarin koyo game da inganta bidiyon YouTube, yakamata kuyi la'akari da yin rajista Masu SauraroAyyukan ban mamaki ga YouTubers. Waɗannan sun haɗa da ayyuka kamar shawarwarin ingantawa, tukwici, da koyawa ta kwararrun YouTube.


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments