5 kyawawan ra'ayoyin tashar YouTube ba tare da nuna fuskar ku ba 2021

Contents

Kuna da ra'ayoyin tashar YouTube marasa iyaka tare da sha'awar zama fitaccen YouTuber. Amma akwai matsala da ke rikitar da ku: yadda ake samarwa ra'ayoyin bidiyo ba tare da nuna fuskarka ba? Dubi labarin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Sayi Awanni Kallon Jama'a na YouTube Domin Samun Kudi

Me yasa wasu YouTubers suka ƙi nuna fuskar su akan bidiyo?

Yin Bidiyo na Youtube babbar hanya ce ta samun kuɗi. Amma ga matsala ɗaya: ba kwa son bayyana a cikin waɗannan bidiyon. Dalilan na iya zama ba ku da kyamara mai kyau, yin rikodin da kanku na iya zama ƙalubale sosai, ko kuma kawai ba ku da kwarin gwiwa don kasancewa a gaban kyamara. 

Yana iya zama gwagwarmaya yana sa ku ci gaba da mamakin inda zaku sami ra'ayoyin tashar YouTube ba tare da kasancewa akan kyamara ba. Amma kada ku ji tsoro, akwai hanyoyi da yawa don magance shi.

Me kuke buƙatar ƙirƙirar bidiyo mai kayatarwa tare da mafi kyawun ra'ayoyin tashar tashar youtube amma ba tare da haɗa fuskar ku ba? 

Muryar-sama

Makirifo ko ma wayarka ta hannu zai zama larura idan kana son shiga cikin murya. Ko da belun kunne mai ginanniyar makirufo mai yuwuwa a wannan yanayin. Koyaya, a ce kuna son bidiyonku su kasance masu inganci kuma ba nuna fuskar ku ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar tabbatar da ingancin sautin ku ya isa sosai. Saboda haka, ya kamata ku yi la'akari da saka hannun jari a cikin mic mai kyau mai kyau.

Kamara da tripod

Idan kuna son yin fim ɗin hannunku yana yin aikin ko yin fim ɗin wani abu don kwatanta ra'ayoyinku, kuna buƙatar kamara ko wayar salula tare da babban kyamara da tripod don samun hotunan sama-sama.

Kamara-da-tafiya

Kamara da tripod.

Rikodin allo

Yana da kyawawan sauƙi a gare ku don yin rikodin allon kwamfutarka ko allon wayarku. Wannan hanya ce ta yau da kullun don yin koyaswar fasaha ko kowane irin koyawa akan YouTube. 

Wannan hanya mai amfani tana iya sauƙaƙa hanyar bayyana saƙo ga masu sauraro. Kuna iya bayyana yadda software ke aiki daidai tare da misalan rayuwa na ainihi a gaban idon mai kallo.

Labari mai dadi shine akwai wasu nau'ikan software na kyauta don yin rikodin allo don yin waɗannan nau'ikan bidiyo.

Kara karantawa: Sayi Channel na YouTube | Tashar Youtube Mai Samun Kuɗi Na Siyarwa

Hotunan hannun jari

Hoton hannun jari shine bidiyon da zaku iya siya akan layi wanda wasu mutane suka yi rikodin. Kuna iya siyan fim ɗin bidiyo ta lissafin ko siyar da kowane ɗaya akan rukunin tallace-tallace kuma ku liƙa su cikin bidiyon ku.

animation

Ko da yake rayarwa yana da kyau mai rikitarwa kuma yana buƙatar ƙwarewar fasaha da yawa da suka shafi ci-gaba na raye-rayen 3D, har yanzu akwai hanyoyi masu sauƙi don ƙirƙirar bidiyon rayarwa. Misali, zaku iya amfani da wasu shirye-shirye waɗanda ke ƙirƙirar takamaiman rayarwa ta atomatik (kamar zanen hannu akan allo). Bayan haka, duk abin da za ku yi shine ƙara abun ciki. 

zanga-zanga

Wannan hanya ce ta nuna abin da kuke ambata ko nuna kowane umarni a gani ba tare da fuskarku a gaban kyamara ba. Ainihin, bidiyon yana ba da daidai abubuwa, ayyuka, abubuwan da kuke zuwa. Don haka, alal misali, kuna ba da labari; maimakon nuna fuskarka, za ka iya nuna fage ko kalmomin da ke cikin labarin.

Manyan ra'ayoyin tashar YouTube 5 masu wayo ba tare da nuna fuskarku da yadda ake yin ta ba

Koyarwar dafa abinci

Lokacin da kun riga kun ƙware a cikin dabarun dafa abinci na asali kuma kuna da tsayayyen tunani game da koyarwa, zaku iya fara naku tashar dafa abinci. Kuna buƙatar kyamara don harba hoton tsarin dafa abinci. Kuma, tabbas, ba lallai ne a haɗa fuskarka ba. Za a rubuta koyawan dafa abinci daga sama-sama harbi, kuma masu kallo kawai suna ganin hannayen ku suna yin aikin yin abincin. Wata hanya don kama duk matakan dafa abinci ita ce ta yin fim ɗin hotuna na kusa daga kusurwoyi daban-daban. 

mafi kyawun-youtube-channel-ra'ayoyin

Tashar dafa abinci akan YouTube.

Anan ga wasu bayanan kula idan kuna son zama ƙwararren mai dafa abinci wanda ko da bai kamata ya bayyana akan allo ba:

  • Kalli kuma koyi daga shahararrun tashoshin dafa abinci: Ra'ayoyin abun ciki na abinci don YouTube ba su da iyaka. Muna iya gani yawancin tashoshi na dafa abinci karbar dubban masu biyan kuɗi. Shi ya sa ya kamata ku kiyaye su sosai. Ya kamata ku lura da sauƙin umarninsu, ko girke-girkensu ya bambanta ko a'a, yadda abincinsu ya yi daɗi, da dai sauransu.
  • Shirya jadawalin ku: Haɓaka ƙa'idodin girke-girke, yin fim ɗin tsari, shirya shirin, sannan loda shi. Yi ƙoƙarin kiyaye jadawalin lodawa (sau ɗaya a mako ko fiye) saboda zai taimaka muku riƙe mabiya.
  • Saurari masu sauraron ku: Ɗauki lokaci don karanta ra'ayoyin da sharhi a ƙasan bidiyon ku saboda zai taimake ku gane ƙarfin ku da raunin ku. Bugu da ƙari, yi hulɗa tare da masu sauraron ku don sanin abin da suke son gani.
  • Ƙwarewar magance matsala: Ba shi yiwuwa a riƙe masu kallo idan abincin ku bai yi kyau kamar yadda suke tsammani ba. Saboda haka, idan akwai wani kuskure, kana bukatar ka koyi yadda za a gyara shi. 

Fara tashar dafa abinci na iya haɗawa da gwaji da kurakurai da yawa. Har yanzu, yana iya zama mafi kyawun jigo don tashar YouTube idan ba kwa son nuna fuskar ku akan bidiyon.

Kara karantawa: Wanene ya zama a biliyan biliyan a YouTube ta hanyar samun kudi?

Koyarwar fasaha

Koyarwar fasaha, ko ta yaya, daidai take da koyarwar dafa abinci a hanyar yin fim: kamara tana yin rikodin aikin hannuwanku tare da harbi sama-sama ko cikakkun hotuna na kusa. Don haka, alal misali, idan kuna sha'awar fasahar ƙusa, bidiyon da ke nuna yadda kuke goge kusoshi daidai zai gwada 'yan mata matasa.

Art abu ne mai faɗi mai faɗi, don haka ya kamata ku yi la'akari da waɗannan abubuwa:

  • Ƙaddamar da alkuki: Niche wani yanki ne na kasuwa da kuke son kamawa, to me kuke so kuyi a matsayin mai fasaha akan YouTube? Dole ne ku fara amsa wannan tambayar. Bari mu ce gwanin ku yana yin zane, kuma kuna son yin shirye-shiryen bidiyo na koyawa, amma yana da faɗi sosai azaman alkuki. Don haka ya kamata ku rage shi zuwa wani abu na musamman, kamar zanen launi na ruwa, zanen dabba, zanen furanni, da dai sauransu. Yana da kyau idan za ku iya ƙware abu ɗaya, to sannu a hankali ku fadada zuwa wasu.
  • Zaɓi sunan fasaha don tashar ku: Ya kamata ya zama na musamman da sauƙin tunawa. Yana iya zama ainihin sunan ku ko kalmomin da suka shafi fasahar da kuke bi.
  • Ci gaba da haɓaka ƙwarewar ku koyaushe: A cikin tashoshin fasaha, masu kallo koyaushe suna son ganin mafi kyawun bidiyoyi masu inganci, don haka dole ne ku ci gaba da haɓaka ƙwarewar ku da ke da alaƙa da fasaha.

Koyarwar Fasaha

Idan ilimin fasahar ku yana da yawa sosai, zaku iya gwada aiki akan ra'ayoyin tashar YouTube tare da koyaswar fasaha. A wannan yanayin, fasahar rikodin allo na iya zuwa da gaske.

mafi kyawun jigo-don-youtube-tashar

Koyarwar fasaha za ta taimaka maka gyara matsalolin.

Akwai wasu abubuwan da ƙila za ku buƙaci sani lokacin fara YouTube akan koyaswar fasaha:

  • Ku san matsalar masu sauraron ku: Kowane kayan aiki, kowane software, yawanci yana zuwa tare da littafin mai amfani, ana iya haɗa shi tare da samfurin, ko kuma kuna iya samun sa ta kan layi cikin sauƙi. Amma wani lokacin, muna fuskantar matsaloli fiye da iyakar bayanin da aka bayar a cikin littafin mai amfani. Bayan haka, yi amfani da wannan bayanin don zaɓar batun koyawa saboda hakan zai taimaka wa mafi yawan mutane.
  • Rubuta bayyanannen rubutun akan kowane mataki: Babu ramblings, babu ƙarin cikakkun bayanai, babu labarin baya, babu batutuwa masu ma'ana.
  • Tsaftace tebur ɗinka: Lokacin yin rikodin bidiyon ku, rufe duk wani aikace-aikacen da ba ku buƙata, kuma kashe duk wani sanarwa da zai iya tashi.
  • Kula da sauti: Idan kuna son yin magana akan koyawanku, Audacity da Adobe Audition sune aikace-aikacen da aka ba da shawarar don cire kurakurai da ƙarin ƙara daga sautin ku. 

Yana da ban sha'awa ga waɗanda ba su san komai game da fasaha ba idan kun yi ƙoƙarin ƙoƙarin ku don ƙirƙirar wasu koyaswar fasaha masu ban sha'awa. 

Bidiyo mai ban sha'awa (amfani da faifan hannun jari)

Yin koyawa, inda za ku iya harba ko yin rikodin wani abu da kanku, ba kamar yin bidiyo mai ban sha'awa ba tare da faifan haja da aka riga aka ƙirƙira muku. Koyaya, bidiyo mai ban sha'awa suna da kyau ga ra'ayoyin tashar YouTube.

Bidiyo mai ban sha'awa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun nau'ikan bidiyo da zaku iya ƙirƙira ba tare da nuna fuskarku ba:

  • Bayar da saƙon motsa jiki: Shahararrun mutane suna da maganganu da yawa waɗanda za ku iya yin faifan bidiyo don fayyace, ko kuma labarai masu tasiri da yawa waɗanda za ku iya bincika a Intanet. Kuna iya yin rikodin muryar ku tana ba da labarun labarai, ko kuna iya sanya abubuwan da kuka faɗi akan bidiyon. 
  • Rubuta rubutun idan kuna son murya akan shirin ku: Wannan matakin yayi kama da yin koyaswar fasaha amma ya fi son sautin ƙara kuzari ga muryar ku. Har ila yau ƙwaƙƙwaran kalmomi yana da mahimmanci don barin masu kallo su ji saƙo mai mahimmanci. Ka tuna cewa yanayin magana da ingancin sauti yana da muhimmanci sosai.

Yawancin lokaci da ƙoƙarin da kuka saka a ciki, mafi kyawun sakamakonku zai kasance.

Kara karantawa: Yadda ake samun ra'ayoyi akai Bidiyon YouTube na har abada abun ciki

Littafin taƙaitawa/nazari

Dangane da binciken da aka yi kwanan nan kan kididdigar tallace-tallacen bidiyo, 72% na mutane sun fi son kallon bidiyon maimakon karanta rubutun. Don haka taƙaitaccen littafi na iya zama zaɓi mai ban sha'awa don Ra'ayoyin bidiyo na YouTube.

abun ciki-ra'ayoyin-na-youtube

Takaitaccen littafin "Wane ne ya motsa cuku na?"

Akwai wasu hanyoyi don yin magana game da littattafai akan bidiyon ku ba tare da nuna fuskarku ba. Misali, zaku iya taƙaita littafin, duba shi a ra'ayin ku, ko ma samun kuɗi ta hanyar siyar da littafin daga hanyoyin haɗin gwiwar ku. Ga wasu bayanan kula da za ku buƙaci sani:

  • Takaitaccen rubutun: Mutane da yawa masu neman bidiyoyin taƙaitaccen bayani ba sa son jin dogon jawabi, don haka a taƙaice shi a taƙaitaccen hanya mai fa'ida. Idan kun zaɓi daki-daki a cikin littafinku don tattaunawa, yakamata ku ba da hujjoji bayyanannu da gamsassun hujjoji don batunku.
  • Kayayyakin abun ciki: Maimakon nuna maka magana game da littafin a gaban kyamara, bidiyon zai zama mafi ban sha'awa kuma yana da alaƙa da rubutun idan yana cike da layi a cikin littattafai, haruffa masu rai, ko kuma masu alaƙa da fim ɗin kyauta kyauta.
  • Amfani mai kyau: Takaita abubuwan da ke cikin littafin a cikin kalmar ku, kar ku kwafi wani abun ciki. Ka tuna a fayyace abin da ke cikin littafin a sarari. Don yin taka tsantsan, zaku iya yin amfani da “Rashin Rarrabawa, inda kuka ba da sunayen marubucin, mawallafi, da kowane ɓangare na uku masu haƙƙin littafin. Kara karantawa game da wannan haƙƙin mallaka don tabbatar da cewa bidiyon ku na iya samun kuɗi.

Mutane da yawa suna son karanta littattafai, amma ba su da lokacin yin shi. Ra'ayin tashar YouTube na taƙaitaccen littafi zai ba ku damar samun yawancin fa'idodi a matsayin mai ƙirƙirar abun ciki.

Shafukan da suka shafi:

A takaice

Rashin nuna kanku akan bidiyon ba zai shafi ra'ayoyin tashar YouTube da yawa sosai ba. Har yanzu kuna iya samun kuɗi, amfani da shi azaman abin sha'awa mai ƙirƙira, ko yin tasiri akan duniya ba tare da fuskantar fuskarku akan Intanet ba.

Kuma idan kuna son ƙarin koyo game da ra'ayoyin ƙirƙira masu ban sha'awa akan wannan batu, yi rajista don Masu Sauraro dama yanzu. Mu a shirye muke koyaushe don samar da ingantacciyar sabis don tashar ku tare da ingantacciyar shawara daga ƙungiyar tallafin kan layi na 24/7. Don haka kada ku rasa damar da za ku iya haɓaka haɓakar ku a cikin ci gaba na dogon lokaci!

 


Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Hanya mai sauƙi don ƙara IG FL

Yadda ake yin mabiyan Instagram na karya? Samar da mabiyan karya babbar hanya ce don haɓaka kasancewar ku ta kan layi. Masu amfani waɗanda ba sa bin asusun ku...

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Hanyar 8 don haɓaka mabiyan ig

Yadda ake haɓaka mabiyan Instagram a zahiri? Instagram yana da ingantaccen algorithm wanda ke yanke shawarar abin da aka nuna wa masu amfani. Wannan shine algorithm ...

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Ina samun 10000 IG FL?

Ta yaya kuke samun mabiya 10k a Instagram? Buga alamar mabiya 10,000 akan Instagram wani ci gaba ne mai ban sha'awa. Ba wai kawai samun mabiya 10k ba...

Dole ne ku shiga ciki don sanya ra'ayi Shiga

comments